एलन मस्क यांनी केली ट्विटरसोबतची डील संपवण्याची घोषणा, आता ट्विटर दाखल करणार केस


वॉशिंग्टन – टेस्लाचे प्रमुख अब्जाधीश एलन मस्क यांच्या टीमने ट्विटरवर एक पत्र पाठवले आहे. ज्यामध्ये असे लिहिले आहे की एलन मस्क ट्विटर इंक मिळवण्यासाठी आणि ते खाजगी घेण्यासाठी $44 बिलियन करार संपुष्टात आणत आहे. त्याचबरोबर खरेदी कराराचे अनेक उल्लंघन या पत्रात करण्यात आले आहे.

कंपनीला कारण सांगून लिहिले पत्र
पत्रात म्हटले आहे की, खाली वर्णन केल्याप्रमाणे, एलन मस्क विलीनीकरण करार संपुष्टात आणत आहे, कारण ट्विटर त्या कराराच्या अनेक तरतुदींचे भौतिक उल्लंघन करत आहे. त्याचवेळी मस्क यांनी ट्विटरला काही माहिती शेअर करण्यास सांगितले होते, परंतु कंपनीने तसे केले नाही.

काही दिवसांपूर्वीच मस्क यांनी दावा केला होता की ट्विटरवर 20 टक्के फेक आणि स्पॅम खाती आहेत, तर ही संख्या ट्विटरच्या पाच टक्क्यांपेक्षा चौपट असू शकते. असे झाल्यास आपण या कराराचा पाठपुरावा करणार नसल्याचे मस्क यांनी म्हटले होते.

न्यायालयात जाणार ट्विटर
त्याचवेळी हा करार संपुष्टात आणण्याबाबत आपण न्यायालयात जाणार असल्याचे ट्विटरने म्हटले आहे. मंडळाचे अध्यक्ष ब्रेट टेलर यांनी एका ट्विटमध्ये सांगितले की, ट्विटर बोर्ड मस्क यांच्याशी सहमत असलेल्या किंमती आणि अटींवरील व्यवहार बंद करण्यासाठी वचनबद्ध आहे आणि विलीनीकरण कराराची अंमलबजावणी करण्यासाठी कायदेशीर कारवाई करण्याची योजना आहे.

ट्विटर विकत घेण्यासाठी मस्क यांनी लावली होती 44 अब्ज डॉलरची बोली
वास्तविक, टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी ट्विटरला 44 अब्ज डॉलर्स (सुमारे 3,48,700 कोटी रुपये) खरेदी करण्याची ऑफर दिली होती. मस्क यांनी म्हटले होते की जर कंपनी दाखवू शकत नाही की दैनंदिन सक्रिय वापरकर्त्यांपैकी 5% पेक्षा कमी स्पॅम खाती आहेत, तर ती डीलपासून दूर जाईल. मस्क, पुरावे न देता म्हणाले की ट्विटर या स्पॅमबॉट्सच्या संख्येला कमी लेखत आहे, तर ही संख्या 20% इतकी असू शकते.