Rich Wives of Indian Billionaires Businessmen : केवळ नीता अंबानीच नाही तर या उद्योगपतींच्या बायकाही खूप श्रीमंत आहेत


मुकेश अंबानी यांच्या पत्नी नीता अंबानी अनेकदा चर्चेत असतात. नीता अंबानी यांची लक्झरी आणि महागडी जीवनशैली, सोशल नेटवर्क्स, सेलिब्रेशन, आयपीएल आदींच्या निमित्ताने त्यांची उपस्थिती चर्चेत राहते. सामान्य लोकांमध्ये तिची प्रतिमा राणीसारखी आहे. नीता अंबानींप्रमाणेच भारतातील इतर अनेक अब्जाधीश उद्योगपतींच्या पत्नींचीही जीवनशैली आहे. पण जर तुम्हाला वाटत असेल की अब्जाधीश उद्योगपतीच्या बायका फक्त त्यांच्या पतीचे पैसे खर्च करतात, तर तुम्ही चुकीचे आहात. अनेक मोठ्या उद्योगपतींच्या पत्नींची स्वतःची वेगळी ओळख आहे. या श्रीमंत स्त्रिया सुंदर आणि तरतरीत तसेच स्वतंत्र आणि प्रभावशाली आहेत. उद्योगपतींच्या पत्नी विलासी जीवनाचा आनंद घेण्यासोबतच समाजसेवेशी संबंधित कामाशी निगडित असतात. काही व्यावसायिकांच्या बायका त्यांच्या कामात पतीसोबत हातमिळवणी करून जातात, तर काहींचे स्वतःचे व्यवसाय आहेत, जे त्यांच्या पद्धतीने चालतात. काहीजण समाज सुधारण्यासाठी सामाजिक कार्य करतात. भारतातील अब्जाधीश उद्योगपतींच्या पत्नी स्वतः किती श्रीमंत आहेत आणि त्या कोणत्या जीवनशैली जगतात ते जाणून घेऊया.

मुकेश अंबानी यांच्या पत्नी नीता अंबानी
नीता अंबानी या रिलायन्स फाऊंडेशनच्या संस्थापक आणि अध्यक्षा आहेत. भारतातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपतींच्या यादीत पहिल्या क्रमांकावर असलेले मुकेश अंबानी रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक आहेत. रिपोर्ट्सनुसार, नीता अंबानी यांची पतीच्या संपत्तीशिवाय त्यांची एकूण संपत्ती 21,000 कोटी रुपये आहे. त्याचवेळी त्यांचे वार्षिक उत्पन्न जवळपास 1.65 कोटी रुपये आहे. भारतातील सर्वात श्रीमंत महिलांमध्ये नीता अंबानी यांचे नाव येते. नीता अंबानी या आयपीएल संघ मुंबई इंडियन्सच्या मालक आहेत आणि धीरूभाई अंबानी इंटरनॅशनल स्कूलच्या चेअरपर्सन देखील आहेत.

अनिल अंबानी यांच्या पत्नी टीना अंबानी
रिलायन्स ग्रुपचे चेअरपर्सन अनिल अंबानी यांच्या पत्नी टीना अंबानी यांचीही वेगळी ओळख आहे. त्या बॉलीवूडच्या एक प्रसिद्ध अभिनेत्री होत्या, मात्र अनिल अंबानीशी लग्न केल्यानंतर त्यांनी चित्रपटसृष्टीला आणि त्यांच्या अभिनय कारकिर्दीला रामराम केला. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, टीना अंबानी यांची एकूण संपत्ती 2,331 कोटी रुपये आहे. टीना अंबानी या मुंबईतील कोकिलाबेन धीरुबाई अंबानी हॉस्पिटलच्या अध्यक्षा आहेत. त्या हार्मोनी फॉर सिल्व्हर्स फाऊंडेशन आणि हार्मनी आर्ट फाऊंडेशनच्याही संस्थापक आहेत. तरुण कलाकार आणि त्यांच्या कलेचा प्रचार करण्यात त्यांना खूप रस आहे.

नारायण मूर्ती यांच्या पत्नी सुधा मूर्ती
इन्फोसिसचे संस्थापक आणि चेअरपर्सन नारायण यांच्या पत्नी सुधा मूर्ती यांनी आपल्या कारकिर्दीची सुरुवात संगणक शास्त्रज्ञ म्हणून केली. सुधा मूर्ती सध्या इन्फोसिस फाउंडेशनच्या अध्यक्षा आणि गेट्स फाऊंडेशनच्या सार्वजनिक आरोग्य मोहिमेच्या सदस्या आहेत. सुधा यांनी कर्नाटकातील सर्व शाळांमध्ये संगणक शिक्षण देण्याचा स्तुत्य उपक्रम सुरू केला होता. त्यासाठी त्यांना रोटरी क्लब ऑफ बंगळुरूतर्फे ‘सर्वोत्कृष्ट शिक्षक पुरस्कार’ प्रदान करण्यात आला आहे. सुधा मूर्ती या अनेक कन्नड आणि इंग्रजी भाषेतील पुस्तकांच्या प्रसिद्ध लेखिका आहेत. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, सुधा मूर्ती यांची एकूण संपत्ती 2480 कोटी रुपये आहे.

आधार पूनावाला यांची पत्नी नताशा पूनावाला
कोरोनाची लस बनवणारी भारतीय कंपनी सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडियाचे सीईओ, आदर पूनावाला यांच्या पत्नी नताशा पूनावाला असून आदर आणि नताशाचे 2006 साली लग्न झाले. नताशा पूनावाला ही भारतातील ग्लॅमरस अब्जाधीश पत्नींपैकी एक आहे. त्या पतीच्या कंपनीत कार्यकारी संचालक म्हणून कार्यरत आहेत. नताशा विल्लू पूनावाला फाउंडेशनच्या माध्यमातून समाजसेवाही करतात. या व्यतिरिक्त, ती स्टायलिश आणि लक्झरी जीवनशैलीसाठी देखील प्रसिद्ध आहे, त्यांच्याकडे भरपूर लक्झरी डिझायनर आउटफिट्स आणि अॅक्सेसरीज आहेत. रिपोर्ट्सनुसार, नताशाची एकूण संपत्ती 660 कोटी रुपये आहे.

शिव नाडर यांच्या पत्नी किरण नाडर
एचसीएल टेक्नॉलॉजीजचे संस्थापक शिव नाडर यांच्या पत्नी किरण नाडर या एक मजबूत आणि स्वतंत्र महिला आहेत. किरण नाडर हे त्यांच्या पत्नीच्या नावावर असलेल्या शिव नाडर फाउंडेशनचे विश्वस्त आहेत. यासोबतच त्या किरण नाडर म्युझियम ऑफ आर्टच्याही संस्थापक आहेत. शिव नाडर आणि किरण एका जाहिरात एजन्सीमध्ये भेटले, जेथे त्या काम करत होत्या. पुढे दोघांनी लग्न केले. 70 वर्षीय किरण या भारतातील सर्वात श्रीमंत अब्जाधीश पत्नींपैकी एक आहे. किरण नाडर यांची एकूण संपत्ती 25,100 कोटी रुपये आहे.