Maharashtra : शिवसेनेच्या बंडखोर आमदाराची शिंदे गटाच्या आणखी एका नेत्याची तक्रार, ऑडिओ क्लिप व्हायरल


मुंबई/ठाणे – महाराष्ट्रातील अनेक आठवड्यांच्या राजकीय उलथापालथीनंतर अखेर एकनाथ शिंदे राज्याचे मुख्यमंत्री झाले. पण आता शिवसेनेच्या बंडखोर आमदाराची एक ऑडिओ क्लिप गुरुवारी सोशल मीडियावर व्हायरल झाली, ज्यात माजी मंत्री आणि एकनाथ शिंदे कॅम्पचे दुसरे आमदार गुलाबराव पाटील यांच्याबद्दल तक्रार करण्यात आली आहे.

व्हायरल झालेला ऑडिओ सुमारे सात मिनिटांचा आहे. त्यात जळगाव जिल्ह्यातील अरणडोळचे आमदार चिमणराव पाटील यांनी दावा केला की, 2014 मध्ये त्याच जिल्ह्यातील गुलाबराव यांनी त्यांचा पराभव करण्याचे काम केले. चिमणराव यांच्याशी संपर्क साधला असता त्यांनी संभाषणाच्या सत्यतेला दुजोरा दिला.

हे दोन्ही नेते 40 बंडखोर शिवसेना आमदारांच्या गटाचा भाग होते, ज्यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाराष्ट्र सरकारच्या बंडाच्या वेळी एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा दिला होता आणि गेल्या महिन्यात ते पाडले होते.

ऑडिओ क्लिप सोशल मीडियावर व्हायरल झाली
पक्षाच्या एका कार्यकर्त्यासोबतचे फोनवरील संभाषण रेकॉर्ड करण्यात आले होते आणि ते आता सोशल मीडियावर व्हायरल झाले आहे. ऑडिओ क्लिपमध्ये चिमणराव पाटील आपल्या मतदारसंघात शिवसेना नेतृत्वाकडून होत असलेल्या त्रासाबाबत तक्रार करून कंटाळले होते, पण काही उपयोग झाला नाही, असे सांगत आपल्या मतदारसंघासाठी लढावे लागले, पैसे मिळाले नाहीत, असे म्हणताना ऐकू येत आहे.

चिमणराव पुढे म्हणाले की, मी स्वतः उद्धव ठाकरेंना सांगितले की, मला खूप अडचणी येत आहेत. 2014 मध्ये (विधानसभा निवडणूक) माझ्या पराभवासाठी गुलाबरावांनी काम केले, तरीही त्यांना मंत्री करण्यात आले.

ऑडिओ क्लिपला दुजोरा देताना ते म्हणाले की ही क्लिप अस्सल असून पक्षाचा कार्यकर्ताही अतिशय उत्साहाने बोलत असल्याने मी माझ्या भावना व्यक्त केल्या आहेत. मी फक्त वस्तुस्थिती सांगितली.

उद्धव यांच्या हातातून गेली ठाणे महापालिकाही
शिवसेनेत बंडखोरी सुरूच आहे. आता ठाण्यातील 67 पैकी 66 नगरसेवक उद्धव यांना सोडून शिंदे गटात दाखल झाले आहेत. महाराष्ट्रात सत्तापरिवर्तन झाल्यानंतर त्याचा परिणाम आगामी काळात होणाऱ्या नागरी निवडणुकांवर होण्याची शक्यता आहे.

शिवसेनेची मुंबई महापालिकेवरील 26 वर्षांची सत्ता संपवण्याच्या तयारीत भाजप
देशातील सर्वात समृद्ध बृहन्मुंबई महानगरपालिकेवर 26 वर्षांपासून शिवसेनेची सत्ता आहे. आता भाजपने मोठा धक्का देण्याची तयारी केली आहे. राज्यातील 14 नगरपालिकांचा पाच वर्षांचा कार्यकाळ संपला असून, लवकरच निवडणुका होणार आहेत. मुख्यमंत्री शिंदे यांच्या मदतीने भाजपने बीएमसीमध्ये कमळ फुलवण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे.

शिंदे यांनी पदभार स्विकारला, कार्यालयात लावले बाळासाहेब ठाकरे, दिघे यांचे फोटो
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी गुरुवारी अधिकृतपणे पदभार स्वीकारला. मुख्यमंत्र्यांच्या दालनात शिवसेनेचे संस्थापक बाळ ठाकरे यांच्यासह शिंदे यांचे मार्गदर्शक आनंद दिघे यांचा फोटो लावण्यात आला आहे. शिंदे यांनी सचिवालयाच्या इमारतीत प्रवेश करताच छत्रपती शिवाजी महाराज आणि डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांना पुष्पहार अर्पण करून आदरांजली वाहिली.