Maharashtra Politics : उद्धव ठाकरेंची ‘सेना’ विखुरली, ठाण्यापाठोपाठ आता नवी मुंबईतील नगरसेवकही शिंदे गटात सामील


मुंबई – महाराष्ट्राच्या राजकारणात सुरू झालेली उलथापालथ अजूनही सुरूच आहे. एकनाथ शिंदे राज्याचे नवे मुख्यमंत्री झाले आणि उद्धव ठाकरे यांना सत्तेतून बाहेर काढले असले, तरी शिवसेनेतील बंडखोरी रोखण्यात ते अपयशी ठरत आहेत. आमदारांच्या बंडखोरीनंतर आता पक्षाचे नगरसेवकही शिंदे गटात सामील होत असून हळूहळू उद्धव ठाकरेंची फौज पत्त्याच्या गठ्ठयासारखी विखुरली जात आहे.

प्रत्यक्षात ठाणे महापालिकेतील 66 नगरसेवकांनी गुरुवारी एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा दिला. आता नवी मुंबईतील 32 नगरसेवकही शिंदे गटात सामील झाले आहेत. या नगरसेवकांनी गुरुवारी ठाण्यात शिंदे यांची भेट घेतली होती. एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत असल्याचे नगरसेवकांचे म्हणणे आहे. ते नेहमी आमचा फोन उचलतात. पक्षाच्या किरकोळ कार्यकर्त्यांशीही बोलतात.

खासदारही सोडू शकतात उद्धव यांची साथ
आमदार किंवा नगरसेवकच नाही तर आता खासदार शिंदे कॅम्पमध्ये सामील झाल्याच्या चर्चेला वेग आला आहे. शिवसेनेचे 12 खासदार एकनाथ शिंदे गटाच्या संपर्कात असल्याची चर्चा आहे. एक दिवसापूर्वी शिंदे कॅम्पचे आमदार गुलाबराव पाटील यांनी दावा केला होता की 12 खासदार शिंदे गटात सामील होण्याच्या तयारीत आहेत. त्यांच्या या दाव्यानंतर शिवसेना नेते आणि माजी खासदार आनंदराव अडसूळ यांनी शिवसेनेचा राजीनामा दिला.

किती खासदार कोणासोबत आहेत?
शिंदे गटात येणाऱ्या शिवसेनेच्या खासदारांमध्ये पहिले नाव त्यांचे पुत्र कल्याणचे खासदार श्रीकांत शिंदे यांचे आहे. याशिवाय रामटेकमधून रामकृपाल तुमाने, हिंगोलीतून हेमंत पाटील, शिर्डीतून सदाशिव लोखंडे, यवतमाळमधून भावना गवळी, दक्षिण-मध्य मुंबईतून राहुल शेवाळे, बुलढाणामधून प्रतापराव जाधव, पालघरमधून राजेंद्र गावित, नाशिकमधून हेमंत गोडसे, मावळमधून श्रीरंग बारणे आणि ठाण्यातून राजन विचारे यांच्या नावाची चर्चा आहे.

त्याचवेळी उद्धव ठाकरे कॅम्पमध्ये दक्षिण मुंबईतून अरविंद सावंत, उत्तर-पश्चिम मुंबईतून गजानन कीर्तिकर, उस्मानाबादमधून ओमराजे निंबाळकर, हातकलंगणेतून धैर्यशील माने, परभणीतून संजय बंडू जाधव, कोल्हापूरमधून संजय मंडलिक आणि दादरा नगर हवेलीमधून कलाबेन देऊळकर हे 7 खासदार आहेत.

ठाकरे गटाने घेतली सर्वोच्च न्यायालयात धाव
उद्धव ठाकरे गटाच्या वतीने सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आली आहे. याचिकेत राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांच्या 30 जूनच्या निर्णयाला आव्हान देण्यात आले आहे, ज्या अंतर्गत त्यांनी एकनाथ शिंदे यांना सरकार स्थापन करण्यासाठी आणि विधानसभा अध्यक्ष निवडण्यासाठी आमंत्रित केले होते.