Maharashtra Politics : शिवसेनेपाठोपाठ आता काँग्रेसमध्येही धुसफूस सुरूच, भाई जगताप म्हणाले – क्रॉस व्होटिंग करणाऱ्या ७ आमदारांवर हायकमांडने कडक कारवाई करावी


मुंबई : महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीत काँग्रेसचे उमेदवार चंद्रकांत हंडोरे यांना ते प्रथम पसंतीचे उमेदवार असताना पराभवाला सामोरे जावे लागले. मात्र, दुसरे उमेदवार भाई जगताप विजयी झाले होते. यावरून आता काँग्रेसमध्ये पुन्हा गदारोळ झाला आहे. मुंबई काँग्रेसचे अध्यक्ष भाई जगताप यांनी आज विधानपरिषद सदस्य म्हणून शपथ घेतली. निवडणुकीत क्रॉस व्होटिंग करणाऱ्या सात आमदारांवर हायकमांडने कारवाई करावी, असे जगताप म्हणाले.

मुंबई काँग्रेसचे अध्यक्ष भाई जगताप म्हणाले की, आज मी विधान परिषद सदस्य म्हणून शपथ घेतली. माझ्यासोबत चंद्रकांत हंडोरेही विजयी झाले असते, तर मला खूप आनंद झाला असता. या 7 काँग्रेस आमदारांवर कारवाई झाल्याशिवाय चंद्रकांत हंडोरे यांना न्याय मिळणार नाही, असे ते म्हणाले.

भाई जगताप म्हणाले की, काँग्रेस हायकमांडने एमएलसी निवडणुकीत क्रॉस व्होटिंग करणाऱ्या 7 आमदारांवर कठोर कारवाई करावी. त्याचबरोबर फ्लोअर टेस्टसाठी वेळेवर न पोहोचलेल्या काँग्रेसच्या 11 आमदारांवरही कारवाई करण्यात यावी, ज्यांना पक्षाने नोटिसा पाठवल्या आहेत.

याआधी बुधवारी संध्याकाळी चंद्रकांत हंडोरे यांनी काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांची दिल्लीत भेट घेतली होती. अशा परिस्थितीत क्रॉस व्होटिंगमध्ये सहभागी असलेल्या आमदारांवर काँग्रेस कठोर कारवाई करू शकते, असे मानले जात आहे.