Lalu Yadav Health Update: AIIMS मधून समोर आला लालूंचा फोटो, मीसा म्हणाल्या- संकटांशी लढायला वडिलांपेक्षा चांगले कोण जाणणार!


पाटणा – राजद अध्यक्ष लालू यादव यांच्या प्रकृतीत सुधारणा होत आहे. त्यांना लवकरच सीसीयूमधून खासगी वॉर्डात हलवले जाऊ शकते. एम्सच्या डॉक्टरांचे म्हणणे आहे की लालू यादव यांच्या खांद्याला आणि मांडीला किरकोळ फ्रॅक्चर झाले होते, त्यामुळे त्यांच्यावर कोणत्याही प्रकारच्या शस्त्रक्रियेची गरज नाही. तीन ते चार दिवसांत लालू यादव यांना त्यांच्या पायावर उभे करण्याचेही प्रयत्न केले जातील.

लालू यादव यांनी गुरुवारी खिचडी खाल्ल्याचे सांगण्यात येत आहे. कुटुंबीयांशीही चर्चा केली. मात्र, डॉक्टरांनी त्यांना जास्त बोलण्यास मनाई केली. मिळालेल्या माहितीनुसार, लालू यादव यांचा ऑक्सिजन सपोर्टही काढण्यात आला आहे. आता त्याला रात्री झोपतानाच ऑक्सिजन दिला जात आहे.

तेजस्वी म्हणाली- अफवा पसरवू नका
दरम्यान, आरजेडी सुप्रिमोचा मुलगा तेजस्वी यादव यानेही ट्विट करून वडिलांच्या प्रकृतीची माहिती दिली आहे. ते म्हणाले, लालू यादव यांची प्रकृती सातत्याने सुधारण्याच्या दिशेने आहे. तो सखोल वैद्यकीय निरीक्षणाखाली आहे. सर्व हितचिंतक, समर्थक, कार्यकर्ते आणि देशवासियांना विनंती आहे की, कोणत्याही भ्रामक बातम्यांवर लक्ष देऊ नका.

बुधवारी एम्समध्ये दाखल करण्यात आले
लालू यादव आधीच अनेक आजारांनी त्रस्त आहेत. रविवारी ते राबडीदेवी यांच्या निवासस्थानी पायऱ्यांवरून घसरले. त्यामुळे त्यांच्या खांद्याचे व मांडीचे हाड फ्रॅक्चर झाले होते. यानंतर त्यांना पाटणा येथील खासगी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. मात्र, चांगल्या उपचारांसाठी बुधवारी त्यांना एअर अॅम्ब्युलन्सने दिल्लीत आणून एम्समध्ये दाखल करण्यात आले.

राजनाथ यांनी तेजस्वीशी साधला संवाद
केंद्रीय संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी तेजस्वी यादव यांच्याशी फोनवरून बोलून त्यांचे वडील लालू यादव यांच्या प्रकृतीची विचारपूस केल्याचे वृत्त आहे. तत्पूर्वी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनीही तेजस्वी यादव यांच्याशी फोनवर बोलून लालूंच्या प्रकृतीची विचारपूस केली. बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार हेही पाटण्यातील रुग्णालयात पोहोचले.