James Caan : ‘द गॉडफादर’ फेम जेम्स कॅन यांचे वयाच्या 82 व्या वर्षी निधन


मनोरंजन विश्वातून कोणत्या ना कोणत्या कलाकाराच्या निधनाच्या दु:खद बातम्या येत असतात. अलीकडेच हॉलिवूडमधूनही अशीच एक बातमी समोर आली आहे. ज्येष्ठ अभिनेते जेम्स कॅन यांचे वयाच्या 82 व्या वर्षी निधन झाले. ‘द गॉडफादर’ सारख्या चित्रपटातून प्रेक्षकांमध्ये आपला ठसा उमटवणाऱ्या जेम्स कॅनने गेली अनेक दशके हॉलिवूड इंडस्ट्रीवर राज्य केले. त्यांच्या अभिनयाने अनेक वर्षे लोकांचे मनोरंजन केले. त्यांचे जाणे केवळ हॉलिवूडचेच नव्हे तर संपूर्ण मनोरंजन जगताचे मोठे नुकसान आहे.

वृत्तानुसार, जेम्सच्या कुटुंबीयांनी अभिनेत्याच्या ट्विटर हँडलवरून त्याच्या मृत्यूची माहिती दिली. कुटुंबियांनी ट्विट करून लिहिले की, अत्यंत दु:खाने कळवत आहे की 6 जुलै रोजी संध्याकाळी जिमी यांचे निधन झाले आहे. आम्ही चाहते आणि शुभचिंतकांच्या भावनांचा आदर करतो. जेम्स यांच्या निधनाची बातमी समजताच संपूर्ण इंडस्ट्रीत शोककळा पसरली. त्यांचे चाहते आणि इंडस्ट्रीतील त्यांचे सहकारी त्यांच्या निधनाबद्दल शोक व्यक्त करत त्यांना श्रद्धांजली वाहत आहेत.

या अभिनेत्याने आपल्या प्रदीर्घ चित्रपट कारकिर्दीत अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले. तिच्या सर्वोत्कृष्ट चित्रपटांमध्ये ‘काउंटडाउन’, ‘द रेन पीपल’, ‘फनी लेडी’ या चित्रपटांचा समावेश आहे. याशिवाय मिझरी, एल्फ, चोर, गॅडफादर पार्ट-2, ब्रायन सॉन्ग आणि द गॅम्बलर यांसारख्या चित्रपटांमध्ये त्यांनी जबरदस्त भूमिका साकारल्या. जेम्स शेवटचा 2021 मध्ये रोमँटिक कॉमेडी चित्रपट ‘क्वीन बीज’ मध्ये दिसला होता. आपल्या फिल्मी करिअरसोबतच तो त्याच्या वैयक्तिक आयुष्यामुळेही खूप चर्चेत असतो. जेम्स कधी ड्रग्जमुळे तर कधी त्याच्या रागामुळे चर्चेत होता. याशिवाय त्याने चार वेळा लग्न आणि घटस्फोटही घेतला होता.

जेम्स कॅनचे पूर्ण नाव जेम्स एडमंड कान होते. तो एक अमेरिकन अभिनेता होता ज्याला चार गोल्डन ग्लोब, एक एमी आणि ऑस्कर यासह अनेक पुरस्कारांसाठी नामांकन मिळाले होते. केनला 1978 मध्ये हॉलीवूड वॉक ऑफ फेमवर मोशन पिक्चर्स स्टार देखील देण्यात आला होता. बॉलिवूड अभिनेते अनुपम खेर यांनीही या अभिनेत्याच्या निधनावर शोक व्यक्त केला आहे. अनुपम यांनी ट्विट केले की, “जेम्स कॅन यांच्या निधनाने खूप दु:ख झाले आहे. अनेक चित्रपटांमधील त्यांचा अभिनय आवडला. पण गॉडफादरमधली त्यांची व्यक्तिरेखा माझ्यासाठी सिनेविश्वाचा एक भाग होण्याचे कारण बनली. माझ्या मित्रा तुला शांती मिळो.