‘दबंग 4’ च्या दिग्दर्शनाची जबाबदारी तिग्मांशू धुलियाच्या खांद्यावर! करत आहे सलमान खानच्या चित्रपटाच्या स्क्रिप्टवर काम


बॉलीवूडचा सुपरस्टार सलमान खान त्याच्या चौथ्या चित्रपटासह दबंग 4 फ्रेंचायझीमध्ये परतण्यासाठी सज्ज झाला आहे. या फ्रँचायझीचे आतापर्यंत 3 चित्रपट प्रदर्शित झाले आहेत, ज्यांना प्रेक्षकांचे भरभरून प्रेम मिळाले आहे. या चित्रपटातून पुन्हा एकदा सलमान खान प्रेक्षकांच्या मनावर राज्य करण्यासाठी सज्ज झाला आहे. या चित्रपटाबाबत अनेक बातम्या समोर आल्या असल्या, तरी आता या चित्रपटाच्या दिग्दर्शनाची जबाबदारी तिग्मांशू धुलिया यांच्या खांद्यावर येऊ शकते असे वृत्त आहे.

मागील बऱ्याच दिवसांपासून ‘दबंग 4’ बद्दल बातम्या येत आहेत की चित्रपटाच्या कास्टिंग आणि स्क्रिप्टवर काम केले जात आहे. सलमान खानने त्याच्या ‘अंतिम’ चित्रपटाच्या प्रमोशनदरम्यान सांगितले होते की, तो 2022 च्या अखेरीस ‘दबंग 4’चे शूटिंग सुरू करू शकतो.

चित्रपटाच्या जवळच्या एका सूत्राने ETimes ला सांगितले की हे खरे आहे की तिग्मांशु धुलिया या चित्रपटाची पटकथा लिहित आहेत आणि कदाचित ते या चित्रपटाच्या दिग्दर्शनाची जबाबदारी देखील सांभाळतील.

रिपोर्टनुसार, सलमान खानला तिग्मांशू धुलियाने लिहिलेली कथा आणि पटकथा आवडली आहे, त्यानंतर ‘भाईजान’ चित्रपटाच्या दिग्दर्शनाची जबाबदारी तिग्मांशू धुलियाच्या खांद्यावर टाकण्याची शक्यता जास्त आहे. ‘चुलबुल पांडे’च्या पात्रात पडद्यावर जेवढे साहस आहे, तेवढेच यावेळी देखील असेल. त्यामुळे हा प्रकल्प पूर्ण झाला तर चित्रपटाकडून अपेक्षा वाढतील. डिसेंबर 2019 मध्ये प्रदर्शित झालेला दबंग 3, प्रभू देवाने दिग्दर्शित केला होता.

याआधी तिग्मांशूने ‘पान सिंग तोमर’ आणि ‘साहेब बीवी और गँगस्टर’ सारखे उत्कृष्ट चित्रपट केले आहेत, ज्यात दबंग मालिकेसारखीच क्रिएटिव्ह जागा होती. तिग्मांशुने ‘दबंग 4’ दिग्दर्शित केल्यास या चित्रपटाकडून लोकांच्या अपेक्षा आणखी वाढतील.

सलमान खानच्या वर्क फ्रंटबद्दल बोलायचे झाले तर तो शेवटचा ‘अंतिम: द फायनल ट्रुथ’ मध्ये दिसला होता. आता तो त्याच्या आगामी ‘टायगर 3’ या चित्रपटात कतरिना कैफसोबत दिसणार आहे. सलमान खान ‘पठाण’ चित्रपटात टायगरच्या भूमिकेत दिसणार आहे, तर शाहरुखही ‘टायगर 3’मध्ये खास भूमिका साकारणार आहे. यासोबतच सलमानच्या ‘कभी ईद कभी दिवाळी’मध्ये पूजा हेगडे, शहनाज गिल यासारखे स्टार्स दिसणार आहेत.