गुगलच्या या खास मशिनमुळे सामान्य टीव्ही बनणार 4K, भारतात ही असेल किंमत


टीव्ही (4K) सह Google Chromecast भारतात लॉन्च होण्यापूर्वी फ्लिपकार्टवर सूचीबद्ध केले गेले आहे. सूचीने भारतातील नवीन Chromecast ची किंमत आणि ऑफर उघड केल्या आहेत. हे उपकरण भारतात विक्रीसाठी कधी उपलब्ध होईल, हे सूचीमध्ये उघड झाले नसले तरी, असे म्हटले जात आहे की टीव्ही (4K) सह Google Chromecast लवकरच ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मवर येणार आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की Google चे नवीन मीडिया स्ट्रीमिंग डिव्हाइस फक्त स्नो नावाच्या एकमेव रंग पर्यायामध्ये उपलब्ध असू शकते.

टीव्हीसह गुगल क्रोमकास्टला इतका खर्च येईल
टीव्हीसह Google Chromecast हे ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म फ्लिपकार्टवर 6,399 रुपयांच्या किंमतीसह सूचीबद्ध आहे. हे स्नो कलर पर्यायामध्ये भारतात खरेदीसाठी उपलब्ध असेल. त्या तुलनेत, Google Chromecast 3 भारतातील ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मवर ब्लॅक कलर पर्यायामध्ये 3,499 रुपयांमध्ये खरेदीसाठी उपलब्ध आहे.

त्यामुळे डिव्हाइसवर उपलब्ध असतील अनेक ऑफर्स
फ्लिपकार्ट टीव्ही (4K) सह Google Chromecast वर काही सूट देणार आहे. ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म Citi क्रेडिट आणि डेबिट कार्डने केलेल्या व्यवहारांवर 1,500 रुपयांपर्यंत 10 टक्के सूट देईल. हे बँक ऑफ बडोदा क्रेडिट कार्ड वापरकर्त्यांसाठी देखील लागू आहे. Citi क्रेडिट कार्ड EMI व्यवहारांवर ग्राहकांना 1,750 रुपयांपर्यंत 10 टक्के सूट देखील मिळू शकेल.

नवीन डिव्हाइसचे वजन फक्त 118 ग्रॅम
टीव्हीसह नवीन Google Chromecast 4K रिझोल्यूशनमध्ये प्रवाहित होईल, 118g वजन असेल आणि भारतात एक वर्षाच्या वॉरंटीसह येईल. मीडिया स्ट्रीमिंग उपकरणासोबत, ग्राहकांना पॉवर केबल, 5V आउटपुटसह पॉवर अॅडॉप्टर, एक Chromecast व्हॉइस रिमोट आणि बॉक्समध्ये व्हॉइस रिमोटसाठी दोन ट्रिपल-ए बॅटरी मिळतील.

Flipkart किंवा Google या दोघांनीही भारतात मीडिया स्ट्रीमिंग डिव्हाइसच्या उपलब्धतेची तारीख जाहीर केलेली नाही, परंतु टीव्ही (4K) सह Google Chromecast लवकरच येत असल्याचे सांगितले जात आहे.

Google TV या 12 देशांमध्ये करेल पदार्पण
Google ने FlatpanelsHD ची पुष्टी केली आहे की Google TV सह Chromecast 12 अतिरिक्त देशांमध्ये लॉन्च होत आहे. यामध्ये भारत, न्यूझीलंड, दक्षिण कोरिया आणि तैवान तसेच आठ युरोपीय देश ऑस्ट्रिया, बेल्जियम, डेन्मार्क, फिनलंड, नॉर्वे, स्वीडन आणि नेदरलँड यांचा समावेश असेल.

Google TV सह Chromecast ची वैशिष्ट्ये
Google ने नवीन क्रोमकास्टवर Google टीव्ही प्रवेश त्याच्या विद्यमान मीडिया स्ट्रीमिंग मॉडेलपेक्षा एक मोठा फरक म्हणून सादर केला आहे. प्लॅटफॉर्म, जे मूलत: अँड्रॉइड टीव्हीसाठी ब्रँडिंग आहे, वापरकर्त्यांना Google असिस्टेंट आणि Chromecast समर्थनासह अॅप्स आणि वैशिष्ट्यांची सूची सक्षम करते.

डिव्हाइस 60 फ्रेम्स प्रति सेकंद (fps) फ्रेम दराने 4K HDR सामग्री वितरित करण्यास देखील सक्षम आहे. याव्यतिरिक्त, सुसंगत सामग्रीसाठी अधिक चांगला पाहण्याचा अनुभव प्रदान करण्यासाठी ते डॉल्बी व्हिजन समर्थन देते. HDMI वर डॉल्बी ऑडिओसाठी देखील समर्थन आहे.

मागील क्रोमकास्ट मॉडेल्सप्रमाणेच, गुगल टीव्हीसह क्रोमकास्ट नियमित टीव्ही सेटसह कनेक्टिव्हिटीसाठी पारंपारिक HDMI इंटरफेससह येतो. डिव्हाइस एका रिमोटसह देखील बंडल केलेले आहे ज्यामध्ये Google असिस्टंटमध्ये प्रवेश करण्यासाठी समर्पित आहे.