कन्हैयालालच्या पत्नीच्या खात्यात भाजप नेत्याने ट्रान्सफर केले 1 कोटी, राजस्थान सरकारने दिले 51 लाख


जयपूर : भाजप नेते कपिल मिश्रा यांनी कन्हैयालाल यांच्या पत्नीच्या खात्यात 1 कोटी रुपये ट्रान्सफर केले असून, नुपूर शर्माच्या समर्थनार्थ एका आकस्मिक पोस्टमुळे त्यांचा गळा चिरून हत्या करण्यात आली आहे. कपिल मिश्रा यांनी क्राउड फंडिंगच्या माध्यमातून हा पैसा उभा केला आहे. बुधवारी संध्याकाळी ट्विटवर एक स्क्रीनशॉट शेअर करताना त्यांनी सांगितले की, आपण कन्हैयालालच्या पत्नीच्या खात्यात रक्कम ट्रान्सफर केली आहे. ही रक्कम दोनदा पाठवली आहे. तत्पूर्वी राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनी कन्हैयाच्या कुटुंबीयांना 51 लाखांचा धनादेश सुपूर्द केला.

कपिल मिश्रा यांनी ट्विट केले की, माझे एक कोटी रुपये कन्हैयालाल जी यांच्या पत्नीच्या खात्यात पोहोचले आहेत. ट्विटसोबत दिलेल्या स्क्रीनशॉटनुसार, 6 जुलैला आधी 50,00,000 रुपये ट्रान्सफर करण्यात आले आणि नंतर 49,98,889 रुपये पाठवण्यात आले. नुकतेच कपिल मिश्रा यांनीही कन्हैयाच्या घरी जाऊन कुटुंबीयांची भेट घेतली.

28 जून रोजी राजस्थानच्या उदयपूरमध्ये कन्हैयालालच्या हत्येनंतर कपिल मिश्रा यांनी त्याच्या कुटुंबाला मदत करण्यासाठी ऑनलाइन क्राउडफंडिंग सुरू केले. त्यांनी 30 दिवसांत 1 कोटी रुपये गोळा करण्याचे लक्ष्य ठेवले होते. मात्र 24 तासांत ही रक्कम मिळाल्यानंतर त्यांनी लक्ष्य वाढवून 1.25 कोटी रुपये केले आणि कन्हैयाला वाचवताना जखमी झालेल्या ईश्वर सिंहच्या कुटुंबीयांनाही 25 लाख रुपये देण्यात येणार असल्याचे सांगितले. कपिल मिश्रा यांच्या आवाहनावर एकूण 1.7 कोटी रुपये जमा झाले.

उमेश कोल्हे यांच्या कुटुंबीयांनीही मदत केली
कपिल मिश्रा यांनी महाराष्ट्रातील अमरावती येथील नुपूर शर्माला दिलेल्या पाठिंब्यामुळे मृत्यू झालेल्या उमेश कोल्हेच्या कुटुंबालाही मदत जाहीर केली. त्यांनी गुरुवारी अमरावती येथे जाऊन पीडित कुटुंबाची भेट घेतली. तत्पूर्वी बुधवारी दुपारी त्यांनी ट्विट केले की, उद्या अमरावती येथे उमेश कोल्हे यांच्या कुटुंबीयांना भेटणार आहे. आम्ही त्यांच्या कुटुंबाला 30 लाख रुपयांची मदत देत आहोत. कायदेशीर लढाईतही आम्ही त्यांच्यासोबत एकत्र राहू.