Maharashtra Politics : उद्धव ठाकरेंना पुन्हा मोठा झटका, आता ठाणे महापालिकेतील 67 पैकी 66 नगरसेवक शिंदे छावणीत दाखल


मुंबई : महाराष्ट्रात एकनाथ शिंदे यांच्या बंडानंतर शिवसेनेतील राजकीय कुरबुरी सुरूच आहेत. या पर्वात विधानसभेनंतर महापालिकेतही उद्धव ठाकरेंना मोठा झटका बसला आहे. ठाणे महापालिकेतील 67 नगरसेवकांपैकी 66 नगरसेवक शिंदे कॅम्पमध्ये दाखल झाले आहेत. या सर्व नगरसेवकांनी बुधवारी एकनाथ शिंदे यांची भेट घेतली होती.

ठाणे महापालिकेतील 66 नगरसेवकांचे जाणे हा उद्धव ठाकरेंसाठी मोठा धक्का मानला जात आहे. तसे पाहता, मुंबई महानगरपालिकेनंतर ठाणे ही दुसऱ्या क्रमांकाची महत्त्वाची आणि मोठी महापालिका म्हणून गणली जाते. वास्तविक, या नगरसेवकांच्या जाण्याचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे ठाण्यात एकनाथ शिंदे यांची मजबूत पकड आहे. त्यांनी आपल्या राजकारणालाही येथून सुरुवात केली. 1997 मध्ये त्यांनी ठाण्यातूनच नगरसेवकपदाची निवडणूक जिंकली. 2001 मध्ये ते महापालिका सभागृहात विरोधी पक्षनेतेही होते.

2004 मध्ये ठाणे विधानसभा मतदारसंघातून एकनाथ शिंदे विजयी झाले. त्यानंतर 2009, 2014 आणि 2019 मध्ये ते ठाण्यातील कोपरी पाचपाखाडी मतदारसंघातून विजयी झाले आहेत. याआधी राज्यात सुरू असलेल्या राजकीय गोंधळामुळे उद्धव ठाकरेंना मुख्यमंत्रीपदाचा राजीनामा द्यावा लागला होता. त्यानंतर भाजपच्या मदतीने एकनाथ शिंदे यांनी सरकार स्थापन केले आणि ते मुख्यमंत्री झाले. तर भाजपचे देवेंद्र फडणवीस उपमुख्यमंत्री झाले आहेत.

महाराष्ट्र विधानपरिषद निवडणुकीनंतर एकनाथ शिंदे यांनी बंडखोरी केली होती, हे विशेष. शिंदे बंडखोर शिवसेना आमदारांसह गुजरातमधील सुरतला पोहोचले होते. मग इथून सगळ्यांसोबत गुवाहाटीला गेलो. शिवसेनेतील बंडखोरीमुळे उद्धव यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीचे सरकार कोसळले.