Madhya Pradesh : वीज पडून 11 जणांचा मृत्यू, सहलीसाठी गेलेल्या सहा मित्रांनाही गमवावा लागला जीव


भोपाळ – मध्य प्रदेशात बुधवारी उष्मा, आर्द्रता आणि त्यानंतर पावसाने अनेक ठिकाणी विजांच्या कडकडाटासह आपत्ती ओढवली. राज्यात विविध ठिकाणी वीज पडून आठ जणांचा मृत्यू झाला. त्यात चार जण गंभीर जखमी झाले.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, सर्वाधिक मृत्यू श्योपूरमध्ये झाले आहेत. श्योपूरमधील करहल ब्लॉकमधील अजनोई गावाजवळच्या जंगलात सहा मित्र पिकनिकला गेले होते. यादरम्यान वीज पडून सहा मित्रांचा मृत्यू झाला. भिंड येथील गोरमी पोलीस ठाण्याच्या सुकंद गावात वीज पडून दोन महिलांचा मृत्यू झाला. छतरपूरमध्येही आई आणि मुलासह तिघांचा मृत्यू झाला.

यासोबतच शिवपुरी येथील बगरबारा गावात वीज पडून अकलवती (३५) यांचा मृत्यू झाला. तर मालती (३२) या भाजल्या. ग्वाल्हेरमधील तिघारा येथील घमडीपुरा येथील नथाराम बघेल आणि जिल्ह्यातील भितरवार भागातील बागवाई गावातील बेताल सिंग गुर्जर (३२) याचाही वीज पडून मृत्यू झाला.

छतरपूरमध्ये वीज पडून तिघांचा मृत्यू
छतरपूर जिल्ह्यातही वीज कोसळून तिघांचा बळी गेला. रामप्यारी अहिरवार (५०) हा त्यांचा २५ वर्षीय मुलगा मुकेश अहिरवार हा बदामल्हारा पोलीस स्टेशन हद्दीतील महाराजगंज गावात गढिया तलावात असलेल्या त्यांच्या शेतावर काम करत होता. वीज पडल्याने आई-मुलाचा जागीच मृत्यू झाला.