Kaali Poster Row : ‘काली’ पोस्टरच्या गोंधळात लीनाचे नवे वादग्रस्त ट्विट, आता शिव आणि पार्वतीचे शेअर केले असे फोटो


‘काली’ या माहितीपटाच्या पोस्टरवरून सुरू असलेला वाद थांबण्याचे नाव घेत नाही. देशातील अनेक राज्यांतील लोक लीना मणिमेकलाई यांच्याविरोधात एफआयआर नोंदवून अटक करण्याची मागणी करत आहेत. त्याच वेळी, लीनाने तिच्या सोशल मीडिया अकाऊंटवर आणखी एक वादग्रस्त फोटो शेअर केला आहे. लीनाने तिच्या सोशल मीडिया अकाऊंटवर भगवान शिव आणि माता पार्वतीची भूमिका साकारणाऱ्या कलाकारांचा फोटो शेअर केला आहे. या चित्रात भगवान शिव आणि आई पार्वती यांची भूमिका करणारे दोघेही सिगारेट ओढताना दिसत आहेत. फोटो पोस्ट करताना लीनाने लिहिले की, ‘कुठेतरी दुसरे’.


हिंदूंना शिव्या देणे = धर्मनिरपेक्षता?
लीना मणिमेकलाई यांच्या या ट्विटवर राजकारण्यांची वक्तव्येही येऊ लागली आहेत. लीनाच्या या पोस्टचा स्क्रीनशॉट शेअर करत भाजप नेते शहजाद पूनावाला यांनी लिहिले की, ‘ही क्रिएटिव्ह अभिव्यक्तीची बाब नाही, हे मुद्दाम चिथावणीचे प्रकरण आहे. हिंदूंना शिव्या देणे = धर्मनिरपेक्षता? उदारमतवाद = हिंदू श्रद्धेचा अपमान?’ एवढेच नाही तर शहजादने पुढे लिहिले की, लीनाची हिम्मत खूप वाढत आहे, कारण तिला माहित आहे की काँग्रेस, टीएमसीसारखे डावे पक्ष तिच्या समर्थनात उभे आहेत. आतापर्यंत टीएमसीने महुआ मोईत्रावर कोणतीही कारवाई केलेली नाही.


लीना यांनी पीएम मोदींबाबत म्हटले असे
या वादात लीनाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवरील जुने ट्विट व्हायरल होऊ लागले आहे. लीनाने 2013 मध्ये तिच्या सोशल मीडिया अकाउंटवर एका पोस्टमध्ये लिहिले होते, जर मोदी माझ्या हयातीत या देशाचे पंतप्रधान झाले, तर मी माझा पासपोर्ट, रेशन कार्ड, पॅन कार्ड आणि माझे नागरिकत्वाचे समर्पण करीन. मी शपथ घेते!

ट्विटरने हटवली लीनाची पोस्ट
वाढता वाद पाहता ट्विटरने काली चित्रपटाच्या निर्मात्या लीना मणिमेकलाई यांच्या ट्विटवरही बंदी घातली आहे. वास्तविक, या पोस्टरमध्ये काली माता सिगारेट ओढताना दाखवण्यात आली होती. तर मातेच्या दुसऱ्या हातात एलजीबीटी समुदायाचा ध्वजही दिसतो. या चित्रपटाला हिंदू संघटना सातत्याने विरोध करत आहेत आणि धार्मिक भावना दुखावल्याचा आरोप करत आहेत. हिंदू संघटनांनीही चित्रपट निर्मात्यांवर कारवाईची मागणी लावून धरली आहे.