Elon Musk Twins : अब्जाधीश एलन मस्कच्या जुळ्या मुलांचा खुलासा, टेस्ला कर्मचारी शिवॉन जिलिसने दिला जन्म, आता एकूण 9 मुले


वॉशिंग्टन : जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती एलन मस्क यांच्या जुळ्या मुलांचा खुलासा झाला आहे. या मुलांना टेस्लाची कर्मचारी शिवोन जिलिसनी जन्म दिल्याचे सांगण्यात येत आहे. सिव्हॉन जिलिस मस्कच्या ब्रेन चिप मेकर न्यूरालिंक या स्टार्टअपशी संबंधित आहे. या मुलांचा जन्म नोव्हेंबर 2021 मध्ये झाला होता. मस्क आणि सिव्हॉन यांनी जुळ्या मुलांची नावे बदलण्यासाठी याचिका दाखल केली होती. टेक्सासच्या न्यायाधीशांनी नाव बदलण्यास मान्यता दिली.

बिझनेस इनसाइडरने बुधवारी उघड केले की या बाळांच्या नावाच्या शेवटी मस्क आणि मध्यभागी शिवोन असेल. वृत्तात सूत्रांच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, ट्विटरसोबत झालेल्या डीलनंतर शिवोन ही कंपनी चालवणाऱ्या टॉप कर्मचाऱ्यांमध्ये असू शकते. शिवोन सध्या 36 वर्षांची आहे आणि तिच्या लिंक्डइन प्रोफाइलवरून ती न्यूरालिंकची संचालक असल्याचे उघड झाले आहे. तिच्या संस्थापकांमध्ये एलन मस्क (51) यांचाही समावेश आहे. शिवोनने मे 2017 मध्ये एलन मस्कसोबत काम करण्यास सुरुवात केली होती.

एलन मस्कच्या एकूण मुलांची संख्या 9 वर पोहोचली
शिवोन टेस्लाच्या आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स टीममध्ये प्रोजेक्ट डायरेक्टर झाली. 2019 पर्यंत त्यांनी या प्रकल्पावर काम केले. या दोन जुळ्या मुलांच्या घोषणेने आता मस्कच्या एकूण मुलांची संख्या 9 झाली आहे. मस्कला कॅनेडियन गायक ग्रिम्सपासून दोन मुले आहेत. त्याला त्याची माजी पत्नी आणि कॅनेडियन लेखक जस्टिन विल्सनपासून 5 मुले आहेत. मस्क आणि ग्रिम्स यांनी सरोगेट महिलेच्या माध्यमातून त्यांच्या दुसऱ्या मुलाला जन्म दिला. अब्जाधीश म्हणाले की, तो आणि ग्रिम्स सध्या ‘अर्ध-विभक्त’ आहेत.

एलन मस्क हे शक्य तितकी मुले जन्माला घालण्याचे समर्थक आहेत. ते मुलांवर खूप प्रेम करतात आणि मानतो की जर कमी माणसे असतील, तर मानवी सभ्यता संपेल. पृथ्वीवर पुरेशी माणसे नाहीत, असे त्यांनी पूर्वी सांगितले होते. मस्क म्हणाले की जर पृथ्वीवर आणखी मुले नसतील, तर सभ्यता नष्ट होईल. माझे शब्द लक्षात ठेवा. मस्क जे म्हणत आहेत, ते आता त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यातही लागू होत आहे.