Boris Johnson Resigned : ब्रिटनचे पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यांनी राजीनामा देण्यास दर्शवली सहमती, 50 हून अधिक मंत्र्यांच्या बंडानंतर घेण्यात आला निर्णय


लंडन – ब्रिटनमधील राजकीय गोंधळाच्या पार्श्वभूमीवर पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यांनी राजीनामा देण्याचे मान्य केले आहे. अनेक स्थानिक माध्यमांनी ही माहिती दिली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन चार प्रमुख मंत्र्यांचे राजीनामे आणि त्यांच्याच खासदारांनी बंड करूनही ब्रिटनमधील सत्ता सोडणार नाही यावर ठाम होते आणि 50 हून अधिक मंत्र्यांनी 48 तासांपेक्षा कमी कालावधीत सरकार सोडले. अनेक घोटाळ्यांनंतर जॉन्सन पंतप्रधान होण्याच्या लायकीचे नाही, असे म्हणत सर्वांनीच त्यांना सोडले आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, नवीन पंतप्रधानांची निवड ऑक्टोबरमध्ये होणार आहे.

कंझर्व्हेटिव्ह पक्षाने निवडला नवा नेता
50 हून अधिक मंत्र्यांनी जॉन्सन यांना सरकार सोडण्यास सांगितल्यानंतर बोरिस जॉन्सन यांनी हार पत्करली. ते या पदावर कायम राहतील की नाही, हे अद्याप स्पष्ट झाले नाही, दरम्यान, कंझर्व्हेटिव्ह पक्षाने त्यांच्या जागी नवीन नेत्याची निवड केली.

लेबर पार्टीने म्हटले – देशासाठी आहे ही चांगली बातमी
जॉन्सन यांच्या राजीनाम्यानंतर ब्रिटनमधील मजूर पक्षाचे नेते केयर स्टारमर यांनी एक निवेदन जारी केले आहे. बोरिस जॉन्सन यांनी पंतप्रधानपदाचा राजीनामा दिला ही देशासाठी चांगली बातमी असल्याचे केयर म्हणाले. दोन दिवसांपासून त्यांच्या पक्षाचे नेते आणि मंत्री त्यांच्यावर राजीनामा देण्यासाठी दबाव आणत होते.

हे आहे कारण
ख्रिस पिंचरची नियुक्ती झाल्यावर जॉन्सन यांच्याविरुद्ध बंडखोरी सुरू झाली होती. या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये, ख्रिस पिंचर यांची कंझर्व्हेटिव्ह पक्षाच्या उपमुख्य व्हीप म्हणून नियुक्ती करण्यात आली होती. पिंचर यांच्यावर लैंगिक गैरवर्तनाच्या आरोपांमुळे हे बंड सुरू झाले. लंडनमधील एका क्लबमध्ये दोन तरुणांचा विनयभंग केल्याचा आरोप त्याच्यावर होता. मात्र, अहवाल आल्यानंतर त्यांनी राजीनामा दिला.