Udaipur Murder : कन्हैयालालच्या मारेकऱ्यांचा होता धोकादायक हेतू, एनआयएच्या अहवालात खुलासा


उदयपूर/जयपूर – उदयपूरमधील टेलर कन्हैयालाल तेली यांच्या हत्येप्रकरणी राष्ट्रीय तपास संस्थेने (एनआयए) नोंदवलेल्या गुन्ह्यात मारेकऱ्यांचा हेतू धोकादायक असल्याचा आरोप करण्यात आला आहे. कन्हैयालाल तेली यांच्या हत्येचा व्हिडिओ त्यांनी सोशल मीडियावर टाकला. जेणेकरून लोकांमध्ये धार्मिक कारणावरून वैर वाढेल. देशभरात लोकांमध्ये घबराट आणि दहशतीचे वातावरण होते.

उदयपूरमध्ये 28 जून रोजी टेलर कन्हैयालालची त्याच्या दुकानात मोजमाप करण्यासाठी आलेल्या गौस मोहम्मद आणि रियाझ मोहम्मद यांनी खंजीराने हत्या केली होती. हत्येचा व्हिडिओ शूट करून तो सोशल मीडियावर व्हायरल केला. हत्येनंतर त्याने आणखी एक व्हिडिओ शूट केला. यामध्ये त्यांनी हत्येची जबाबदारी घेत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनाही धमकी दिली होती. याप्रकरणी एनआयएने आतापर्यंत चार जणांना अटक केली आहे. त्यांना ताब्यात घेऊन चौकशीही करण्यात आली आहे.

राजकारणही तापले
कन्हैयालालच्या मृत्यूनंतर राजस्थानमधील अनेक शहरांमध्ये तणावाचे वातावरण आहे. उदयपूरमध्ये कर्फ्यू लागू करण्यात आला आहे. यासोबतच इतर अनेक जिल्ह्यांत इंटरनेटही बंद करण्यात आले आहे. जेणेकरुन लोक हत्या आणि त्याच्याशी संबंधित व्हिडिओ व्हायरल करू शकत नाहीत. या प्रकरणावरून राजकारणही चांगलेच तापले आहे. कन्हैयालाल यांच्या कुटुंबीयांचे सांत्वन करणाऱ्यांमध्ये मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत ते माजी मुख्यमंत्री वसुंधरा राजे आणि केंद्रीय मंत्री गजेंद्र सिंह शेखावत यांच्यासह जवळपास सर्वच प्रमुख नेत्यांचा समावेश आहे.