ट्विटरचा वापरकर्त्यांना धक्का, रातोरात बंद केली लाखो खाती


नवी दिल्ली – ट्विटर हे एक उत्तम सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म आहे, ज्यावर तुम्ही तुमचे मत सहज व्यक्त करू शकता. Twitter वर, तुम्हाला तुमचे मत व्यक्त करण्याचे स्वातंत्र्य आहे, मात्र जेव्हा या स्वातंत्र्याचा गैरवापर होऊ लागतो, तेव्हा Twitter अॅक्शन मोडमध्ये येते. ट्विटरने आपल्या नुकत्याच केलेल्या कारवाईत हे सिद्ध केले आहे की बेजबाबदार कारवाई ट्विटरवर भारी पडेल. कारण ट्विटरने नुकतीच हजारो अकाउंट बॅन केले आहेत.

ट्विटरने 46,000 हून अधिक खाती बॅन केली आहेत. मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मने रविवारी आपल्या मासिक अहवालात याचा खुलासा केला आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ट्विटरने लहान मुलांचे लैंगिक शोषण, संमती नसलेली नग्नता यासारख्या क्रियाकलापांमध्ये गुंतलेल्या खात्यांवर बंदी घातली आहे. इतकंच नाही तर ट्विटरने दहशतवाद पसरवण्यासारख्या कारवायांमध्ये 2,870 खाती सापडली आहेत आणि त्यांच्यावर बंदी घालण्याचे काम केले आहे.

कंपनीला भारतातून 1,698 तक्रारी प्राप्त झाल्या आहेत. यामध्ये छळवणुकीच्या 1,366 प्रकरणे, द्वेषपूर्ण वर्तनासाठी 111, दिशाभूल करणाऱ्या सामग्रीसाठी 36, संवेदनशील प्रौढ सामग्रीसाठी 28 आणि तोतयागिरीच्या 25 प्रकरणांचा समावेश आहे, ज्यावर सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मद्वारे कारवाई करण्यात आली आहे. याव्यतिरिक्त, कंपनीने 1,621 युनिफॉर्म रिसोर्स लोकेटरवर देखील कारवाई केली आहे, ज्यात ऑनलाइन छळासाठी 1,077, द्वेषपूर्ण वर्तनासाठी 362 आणि संवेदनशील प्रौढ सामग्रीच्या URL साठी 154 समाविष्ट आहेत. कंपनीकडे खाते निलंबनाच्या 115 तक्रारीही प्राप्त झाल्या आहेत.

कंपनीने अशी कारवाई करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही, याआधीही कंपनीने अशा प्रकारची कारवाई करून अशा कामात सहभागी असलेल्या खात्यांवर बंदी घातली आहे. तुम्ही सुद्धा अशा कंटेंटला सपोर्ट करत असाल आणि ट्विटरवर शेअर करत असाल तर भविष्यात तुमच्यासोबतही असे घडू शकते.