Nupur Sharma Case : नुपूर शर्माच्या अटकेसाठी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल, न्यायालयाने तात्काळ सुनावणी घेण्यास दिला नकार


नवी दिल्ली: भाजपच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांना मोहम्मद पैगंबरांबद्दल कथित वक्तव्य आणि मुस्लिम समाजाच्या भावना दुखावल्याप्रकरणी अटक करण्याचे निर्देश देणारी याचिका तातडीने निकाली काढण्यास सर्वोच्च न्यायालयाने बुधवारी नकार दिला. न्यायमूर्ती इंदिरा बॅनर्जी आणि जेके माहेश्वरी यांच्या सुट्टीतील खंडपीठाने या प्रकरणाचा उल्लेख करणारे वकील अबू सोहेल यांना रजिस्ट्रारसमोर नमूद करण्यास सांगितले. तक्रार करूनही पोलिसांनी नुपूर शर्मावर कोणतीही कारवाई केलेली नाही, असे सांगत वकिलाने या प्रकरणाची तातडीने सुनावणी घेण्याची मागणी केली.

न्यायालयाने विचारले- सुट्यातील खंडपीठासमोर उल्लेख का?
खंडपीठाने वकिलांना विचारले की, सुट्टीतील खंडपीठासमोर उल्लेख का? प्रथम रजिस्ट्रारसमोर उल्लेख करा. वकिलाने नंतर सांगितले की त्यांनी रजिस्ट्रारसमोर या प्रकरणाचा उल्लेख केला आहे आणि 11 जुलै रोजी सुनावणी होण्याची शक्यता आहे. याचिकेत म्हटले आहे की नुपूर शर्माने प्रेषित आणि मुस्लिम समुदायाविरूद्ध अपमानास्पद टिप्पणी केली होती आणि म्हणून आम्ही स्वतंत्र, विश्वासार्ह आणि निःपक्षपाती तपासासाठी दिशा देण्याची मागणी केली आहे, ज्यामुळे त्यांची त्वरित अटक सुनिश्चित होईल.

या याचिकेत नुपूर शर्मा यांच्यावर तात्काळ कारवाई करण्याची मागणी करण्यात आली असून, तिची विधाने संविधानाच्या कलम 14, 15, 21, 26 आणि 29 आणि इतर मूलभूत अधिकारांचे उल्लंघन करणारी आहेत. वकिलाने सांगितले की, नुपूर शर्माच्या अनिष्ट शब्दांमुळे देशात आणि जगभरात प्रचंड अशांतता आणि गोंधळ निर्माण झाला आहे आणि आपल्या महान राष्ट्राची प्रतिमा मलिन झाली आहे. नुपूर शर्मा यांच्या वक्तव्यामुळे धर्मांमध्ये सुसंवाद निर्माण करण्याच्या आपल्या घटना निर्मात्यांच्या हेतूपासून अनुचित आणि बेकायदेशीर विचलन निर्माण होते. धर्मनिरपेक्ष विचारांच्या आधारे स्थापन झालेल्या आपल्या राष्ट्राच्या मूळ भावनेवर त्याचा थेट परिणाम होतो.