LPG Price Hike : महागाईचा आणखी एक झटका, एलपीजी 50 रुपयांनी महागला; जाणून घ्या तुमच्या शहरातील नवीन दर


नवी दिल्ली – महागाईने हैराण झालेल्या जनतेला आणखी एक झटका बसला आहे. गॅस कंपन्यांनी घरगुती एलपीजी सिलिंडरच्या दरात मोठी वाढ केली आहे. आता 14.2 किलोच्या घरगुती एलपीजी सिलेंडरसाठी तुम्हाला 50 रुपये अधिक मोजावे लागणार आहेत. आता दिल्लीत घरगुती एलपीजी सिलेंडरची किंमत 1053 रुपये असेल. तर, आधी त्याची किंमत 1003 रुपये होती. नवीन दर आजपासून लागू झाले आहेत.

याशिवाय पाच किलोच्या घरगुती गॅस सिलिंडरच्या दरातही वाढ झाली आहे. आता पाच किलोच्या सिलिंडरच्या दरात 18 रुपयांची वाढ करण्यात आली आहे. मात्र, 19 किलोच्या व्यावसायिक सिलिंडरच्या किमती 8.50 रुपयांनी कमी झाल्या आहेत. काही दिवसांपूर्वीच तेल वितरण कंपन्यांनी व्यावसायिक सिलिंडरच्या किमती वाढवल्या होत्या. आता बुधवारी सकाळी घरगुती सिलिंडरच्या दरातही वाढ करण्यात आली आहे.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की प्रथमच घरगुती सिलिंडरच्या किमतीत वाढ करण्यात आली आहे तर व्यावसायिक सिलिंडरची किंमत कमी झाली आहे. बुधवारी व्यावसायिक सिलिंडरच्या दरात 9 रुपयांची कपात करण्यात आली आहे. दिल्लीत 19 किलोच्या व्यावसायिक सिलिंडरची किंमत आता 2,012 रुपयांवर गेली आहे. 6 जुलै 2022 पासून नवी दिल्लीत गॅस सिलिंडर लागू करण्यात आले आहेत.

वेगवेगळ्या शहरांमध्ये घरगुती गॅस सिलेंडरची (14.2 किलो) बदललेली किंमत खालीलप्रमाणे आहे-

  • दिल्ली – 1,053 रुपये प्रति सिलेंडर
  • मुंबई – रु. 1,052
  • कोलकाता – रु. 1,079
  • चेन्नई – रु. 1,068