kaali movie poster controversy : काली मातेबाबत टिप्पणी केल्यानंतर महुआ मोइत्रा आणि टीएमसीमध्ये तणाव, अनफॉलो केले पक्षाचे ट्विटर हँडल


कोलकाता: खासदार महुआ मोइत्रा यांनी त्यांचा पक्ष तृणमूल काँग्रेसचे (TMC) ट्विटर हँडल अनफॉलो केले आहे. अलीकडेच, त्यांनी काली चित्रपटाच्या पोस्टरच्या वादावर भाष्य केले होते, ज्यामध्ये त्यांनी म्हटले की देवी काली माझ्यासाठी मांसाहारी आणि वाइन पिणाऱ्याच्या रूपात आहे. देवी कालीची अनेक रूपे आहेत. त्यांच्या या वक्तव्यानंतर मोठा वाद निर्माण झाला आहे. दरम्यान, त्यांच्या टीएमसीने एक निवेदन जारी करून म्हटले आहे की, पक्ष त्यांच्या विधानाचे समर्थन करत नाही. यामुळे संतापलेल्या मोइत्रा यांनी टीएमसीचे ट्विटर हँडल अनफॉलो केले आहे.

काली या चित्रपटाच्या पोस्टरवरून देशभरात वादाला तोंड फुटले आहे. पोस्टरमध्ये माँ काली सिगारेट ओढताना दाखवण्यात आली आहे. यासोबतच त्याच्या एका हातात एलजीबीटी समुदायाचा ध्वजही दिसत आहे. निर्मात्या लीना मनिमेकलाई यांचा हा चित्रपट आहे.

दरम्यान, एका कार्यक्रमात बोलताना महुआ मोइत्रा यांनी एका प्रश्नाच्या उत्तरात सांगितले की, तुम्ही तुमच्या देवाला कसे पाहता, हे तुमच्यावर अवलंबून आहे. भूतान आणि सिक्कीमला गेलात तर तिथल्या देवाला पूजेत व्हिस्की अर्पण केली जाते. त्याचबरोबर उत्तर प्रदेशातील एखाद्याला व्हिस्की दिली तर त्यांच्या भावना दुखावल्या जाऊ शकतात. माझ्यासाठी देवी काली मांसाहारी आणि मद्यपान करणाऱ्याच्या रूपात आहे. काली देवीची अनेक रूपे आहेत.

पक्षाने म्हटले, हे त्यांचे वैयक्तिक मत
मोइत्रा यांच्या वक्तव्यावर तृणमूल काँग्रेसने म्हटले आहे की, हे त्यांचे वैयक्तिक मत आहे. पक्ष त्यांचे समर्थन करत नाही आणि अशा टिप्पण्यांचा तीव्र निषेध करते. मात्र, टीएमसीने नाराजी व्यक्त केल्यानंतर महुआ मोइत्रा यांनीही ट्विट करून स्पष्टीकरण दिले. मंगळवारी या वादानंतर त्या म्हणाल्या की, तुम्हा सर्व संघी लोकांचे खोटे, तुम्हाला चांगले हिंदू सिद्ध करू शकत नाही. मी कधीही कोणत्याही चित्रपटाचे किंवा पोस्टरचे समर्थन केलेले नाही किंवा कुठेही धूम्रपान या शब्दाचा उल्लेख केलेला नाही. मी सुचविले की तुम्ही माझ्या आई कालीला तारापीठ येथे भेट द्या आणि तिला भोग म्हणून कोणते खाणे आणि पेय दिले जाते ते पहा. तारा आईचा जयजयकार.