IND vs ENG : इंग्लंडच्या ऐतिहासिक विजयानंतर सचिन तेंडुलकरपासून वसीम जाफरपर्यंत दिग्गजांनी काय म्हटले, जाणून घ्या


नवी दिल्ली – भारताविरुद्धच्या कसोटी सामन्यात इंग्लंडच्या संघाने ऐतिहासिक विजय मिळवला आहे. पाच सामन्यांच्या कसोटी मालिकेत 2-1 ने पिछाडीवर गेल्यानंतर, मालिका पराभव टाळण्यासाठी इंग्लंडला शेवटचा सामना जिंकावा लागणार होता आणि बेन स्टोक्सचा संघ त्याच पद्धतीने खेळला. या सामन्याच्या चौथ्या डावात इंग्लंडसमोर 378 धावांचे लक्ष्य होते. कसोटी क्रिकेटमध्ये हे लक्ष्य खूप कठीण होते आणि इंग्लंडच्या संघाला यापूर्वी कधीही इतक्या मोठ्या लक्ष्याचा पाठलाग करता आला नव्हता. भारताविरुद्धही कसोटीत कोणत्याही संघाला 339 धावांचे लक्ष्य गाठता आले नाही, पण इंग्लंडच्या फलंदाजांनी इतिहास रचून सामना जिंकला.

या विजयासह इंग्लंडने पाच सामन्यांची मालिका 2-2 अशी बरोबरीत सोडवली. इंग्लंडच्या फलंदाजांनी कमाल करताना 78 षटकांत 378 धावा केल्या. जो रूट आणि जॉनी बेअरस्टो यांनी नाबाद 269 धावांची भागीदारी करून संघाला ऐतिहासिक विजय मिळवून दिला. यानंतर क्रिकेट जगतातील दिग्गजांनी इंग्लंड संघाचे जोरदार कौतुक केले आहे.

माजी भारतीय क्रिकेटपटू सचिन तेंडुलकरने लिहिले, इंग्लंडसाठी मालिका बरोबरीत आणण्यासाठी हा विशेष विजय. जो रूट आणि जॉनी बेअरस्टो जबरदस्त फॉर्ममध्ये होते आणि त्यांची पाहून फलंदाजी खूपच सोपी वाटत होती. इंग्लंड संघाचे शानदार विजयाबद्दल अभिनंदन.

माजी भारतीय क्रिकेटपटू वसीम जाफरने जो रूट आणि जॉनी बेअरस्टो यांची प्रशंसा करताना लिहिले, या दोघांसाठी कोणताही पुरस्कार कमीच असेल. जो रूट सध्या कसोटीतील सर्वोत्तम फलंदाज आहे, परंतु जॉनी बेअरस्टोने ज्या प्रकारे दोन्ही डावात आव्हान स्वीकारले, त्यामुळे तुम्हाला ते चांगले खेळले, असे म्हणावे लागेल.

इंग्लंडच्या एकदिवसीय आणि टी-20 संघाचा नवा कर्णधार जोस बटलरने लिहिले की, हे पाहणे खूप छान आहे.

भारताचा माजी कर्णधार मोहम्मद अझरुद्दीनने लिहिले की, दुसऱ्या डावात इंग्लंडने उत्कृष्ट फलंदाजीचे उदाहरण ठेवले. अर्ध्या दिवसाहून अधिक काळ असताना 373 धावांचा पाठलाग करणे विलक्षण आहे. तथापि, अझरुद्दीनने येथे एक किरकोळ चूक केली कारण इंग्लंडला 378 धावांचे लक्ष्य होते, तर अझरुद्दीनने 373 असे लिहिले आहे.