Ek Villain Returns: ‘एक व्हिलन रिटर्न्स’मध्ये दिसणार मोहित सुरीची जादू, नवीन कथा मागील चित्रपटाच्या यशाची पुनरावृत्ती करणार का?


बॉलिवूडमध्ये हिट चित्रपटांचे सिक्वेल बनवण्याचा ट्रेंड खूप जुना आहे. त्यांच्या मागील चित्रपटांच्या यशाचा फायदा घेण्यासाठी, चित्रपट निर्माते या चित्रपटांचे अनेक भाग बनवतात. मात्र, प्रत्येक वेळी निर्मात्यांना यश येताना दिसत नाही. अशा अनेक चित्रपटांची उदाहरणे आहेत, ज्यांचा पहिला भाग हिट झाला होता. पण जेव्हा निर्मात्यांनी त्याचा दुसरा भाग बनवला, तेव्हा तो बॉक्स ऑफिसवर खूप फ्लॉप झाला.

‘एक व्हिलन रिटर्न्स’ या चित्रपटासमोर हेच आव्हान पाहायला मिळत आहे. त्याचा पहिला भाग बॉक्स ऑफिसवर प्रचंड गाजला होता. आता मोहित सुरी या फ्रँचायझीचा दुसरा भाग घेऊन येत आहे, परंतु त्याची स्टारकास्ट अशी आहे की ज्यांचे तारे सध्या आकाशात धावत आहेत. वास्तविक, या चित्रपटात काम करणाऱ्या सर्व स्टार्सचे यापूर्वीचे चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर फ्लॉप ठरले आहेत. अशा स्थितीत मोहित सूरीची जादू या चित्रपटात दिसेल का, असे प्रश्न आता उपस्थित केले जात आहेत.

जॉन अब्राहम
या चित्रपटात जॉन अब्राहम मुख्य भूमिकेत दिसणार आहे. जॉनने अनेक हिट चित्रपट दिले असले, तरी काही काळापासून त्याचे चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर कमाल दाखवू शकलेले नाहीत. जॉनचा शेवटचा चित्रपट ‘अटॅक’ होता. जॉनला या चित्रपटाकडून खूप आशा होत्या, पण हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर अपयशी ठरला.

अर्जुन कपूर
जॉनप्रमाणेच अर्जुन कपूरचेही चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर सातत्याने फ्लॉप ठरले आहेत. त्याचे शेवटचे चार चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर अयशस्वी ठरले आहेत. संदीप और पिंकी फरार बॉक्स ऑफिसवर कधी आला आणि गेला हे कोणालाच कळू शकले नाही. रिपोर्ट्सनुसार, या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर केवळ 0.35 कोटींची कमाई केली.

दिशा पटनी
दिशा पटनी शेवटची सलमान खानसोबत राधे – द मोस्ट वॉन्टेड भाई या चित्रपटात दिसली होती. कोरोना महामारीमुळे हा चित्रपट OTT वर प्रदर्शित झाला. लोकांना हा चित्रपट अजिबात आवडला नाही. चित्रपटाच्या कमकुवत कथेमुळे सलमान खान आणि प्रभुदेवा यांच्यावरही बरीच टीका झाली होती.

तारा सुतारिया
तारा सुतारिया ही बॉलिवूडमधील सर्वात सुंदर अभिनेत्रींपैकी एक आहे. मात्र, तिच्या करिअरचा आलेख चढ-उतारांनी भरलेला आहे. ताराचा शेवटचा चित्रपट हिरोपंती होता, जो या वर्षातील सर्वात मोठा फ्लॉप ठरला. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर केवळ 24 कोटींची कमाई केली.

मोहितने दिले आहेत अनेक हिट चित्रपट
या चार अभिनेत्यांच्या आधीचे चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर चालले नसतील, पण हा चित्रपट हिट करण्याची सर्व ताकद दिग्दर्शक मोहित सुरीकडे आहे. मोहित त्याच्या दमदार कथांसाठी ओळखला जातो. त्यांनी आतापर्यंत अनेक सुपरहिट चित्रपट केले आहेत. एक व्हिलन, मर्डर 2 आशिकी 2 राज 2, जहर आणि कलयुग हे त्याचे प्रमुख हिट चित्रपट आहेत.