केरळच्या मंत्र्याचे संविधानविरोधी वक्तव्य, काँग्रेससह अनेक राजकीय पक्षांनी केला निषेध


पठाणमथिट्टा – केरळचे मंत्री साजी चेरियन हे संविधानविरोधी वक्तव्य करून अडचणीत आले आहेत. त्यांच्या या वक्तव्यानंतर राज्यातील प्रमुख विरोधी पक्ष काँग्रेससह विविध स्तरातून त्यांच्यावर टीका होत आहे. खर तर, चेरियन यांनी राज्यघटनेवर जोरदार टीका केली की ते शोषणाला माफ करते आणि ते अशा प्रकारे लिहिले गेले आहे की ते देशातील लोकांना लुटण्यासाठी वापरले जाऊ शकते.

संविधानाचा लुटण्यासाठी होत आहे वापर
दक्षिण जिल्ह्यातील मल्लापल्ली येथे नुकत्याच झालेल्या एका राजकीय कार्यक्रमात चेरियन यांनी हे वक्तव्य केले. मंगळवारी प्रादेशिक दूरचित्रवाणी वाहिन्यांनी भाषण प्रसारित केल्यानंतर हा मुद्दा ऐरणीवर आला. ते म्हणाले की, आपण सर्वजण म्हणतो की, आपल्याकडे एक चांगले लिहिलेले संविधान आहे, परंतु मी असे म्हणेन की संविधान अशा प्रकारे लिहिलेले आहे की त्याचा उपयोग देशातील जनतेला लुटण्यासाठी केला जाऊ शकतो. चेरियन यांच्या विधानावर विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते व्हीडी सतीशन यांच्यासह अनेकांनी टीका केली.