Maharashtra Crisis : महाराष्ट्रातील राजकीय स्क्रिप्ट कोणी लिहिली?, खुद्द मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनीच केला पर्दाफाश


मुंबई – महाराष्ट्रातील राजकीय संकटाचे ढग हळूहळू विरून जात आहेत, मात्र लोकांच्या मनात हा प्रश्न कायम आहे की ही राजकीय स्क्रिप्ट कोणी लिहिली? शेवटी, ते लिहिणारा खरा कलाकार कोण? तर जाणून घ्या या सर्व प्रश्नांची उत्तरे राज्याचे नवे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनीच स्वतः दिली आहेत.

आमदार झोपेत असताना मी फडणवीसांना भेटायचो : शिंदे
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी सोमवारी या गूढाचा उलगडा केला असून, त्यांनी शिवसेना नेतृत्वाविरुद्ध नुकत्याच केलेल्या ‘बंड’मागे भाजपची सक्रिय भूमिका होती. शिंदे म्हणाले की, गुजरातहून गुवाहाटीला गेल्यावर त्यांच्या गटाचे आमदार झोपलेले असताना, ते फडणवीस यांची भेट घ्यायचे, मात्र आमदार जागे होण्यापूर्वीच ते (गुवाहाटी) परतायचे.

फडणवीस हेच खरे कलाकार : शिंदे
शिंदे म्हणाले की आमची संख्या कमी आहे (भाजपच्या तुलनेत), पण पंतप्रधान मोदींनी आम्हाला आशीर्वाद दिला. मोदी साहेबांनी शपथ घेण्यापूर्वी मला सांगितले होते की, ते मला सर्वतोपरी मदत करतील. आमच्या पाठीमागे सावलीसारखे उभे राहतील, असे अमित शहा म्हणाले. शिंदे यांनी फडणवीस यांच्याकडे बोट दाखवत ते सर्वात मोठे कलाकार असल्याचे सांगितले. शिंदे म्हणाले की, माझ्यासोबतचे आमदार झोपलेले असताना आम्ही भेटायचो आणि उठण्यापूर्वी (गुवाहाटी) परतायचो. शिंदे यांच्या खुलाशावर फडणवीस स्पष्टपणे लाजले. शिंदे यांनी फडणवीस यांच्याकडे लक्ष वेधले. ते काय आणि कधी करणार हे कोणालाच माहीत नाही. महाराष्ट्रात आठवडाभराहून अधिक काळ सुरू असलेला राजकीय गोंधळ संपवून शिंदे यांनी 30 जून रोजी राज्याच्या मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली.