KGF Bhojpuri : KGF चॅप्टर 1 च्या भोजपुरी व्हर्जनने रचला विक्रम, खूप व्ह्यूज मिळाल्यानंतर बनला जगातील नंबर वन चित्रपट


भोजपुरीला आजवर देशात संवैधानिक भाषेचा दर्जा मिळाला नसला, तरी भोजपुरी भाषिकांनी यूट्यूबवर नवा विक्रम केला आहे. भोजपुरीमध्ये प्रदर्शित झालेला चित्रपट जगातील सर्वाधिक पाहिला जाणारा चित्रपट ठरेल, असे कोणी म्हटले, तर नक्कीच आश्चर्य वाटेल. पण, दिग्दर्शक प्रशांत नीलच्या अभिनेता यश स्टारर ‘केजीएफ’ या चित्रपटाने हे आश्चर्यकारक काम केले आहे. ‘KGF’ फ्रँचायझी आधीच देशातील सर्वात यशस्वी फिल्म फ्रँचायझी बनली आहे आणि आता या मालिकेतील पहिल्या चित्रपटाने नवा विक्रम रचला आहे, त्यामुळे भोजपुरी चित्रपटसृष्टीत आशेची नवी लाट निर्माण झाली आहे.

KGF फ्रँचायझीची विलक्षण कमाई
‘KGF’ आणि ‘KGF 2’ चा व्यवसाय देश-विदेशात खूप चांगला झाला आहे. ‘KGF 2’ नुकताच चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित झाला आहे आणि जगभरातील चित्रपटगृहांमध्ये सुमारे 1210 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे आणि याआधी प्रदर्शित झालेल्या ‘KGF’चा व्यवसाय जोडला तर दोन्ही चित्रपटांनी मिळून एकट्या थिएटरमधून सुमारे 1500 कोटी रुपये कमावले आहेत. प्रती ‘KGF’ फ्रेंचायझीचा पहिला चित्रपट 2018 साली प्रदर्शित झाला होता. त्याचे YouTube अधिकार गोल्डमाइन्स या सुप्रसिद्ध कंपनीकडे आहेत, जे डब केलेले चित्रपट प्रदर्शित करतात. हा चित्रपट भोजपुरीमध्ये डब करण्यात आला होता आणि दोन वर्षांपूर्वी 2020 मध्ये यूट्यूबवर प्रदर्शित झाला होता.

यूट्यूबवर 616 दशलक्ष व्ह्युज
‘KGF’ भोजपुरीला सोमवारपर्यंत यूट्यूबवर 616 दशलक्ष म्हणजेच 61.60 कोटी व्ह्यूज मिळाले आहेत. हा दावा केला जात आहे की, जगातील यूट्यूबवरील कोणत्याही चित्रपटासाठी हे सर्वाधिक व्ह्यूज आहेत आणि यासोबतच ‘केजीएफ’ जगभरात यूट्यूबवर सर्वाधिक पाहिलेला चित्रपट ठरला आहे. याशिवाय या चित्रपटाला यूट्यूबवर 59 लाख लाईक्स मिळाले आहेत आणि हा देखील एक नवा विक्रम आहे.

चॅप्टर 3 अजून यायचा आहे
कन्नड चित्रपट निर्मात्या होंबळे फिल्म्सने दिग्दर्शक प्रशांत नील आणि अभिनेता यश यांचा ‘KGF’ चित्रपटाची कथा एका माणसाची आहे, जो अत्यंत गरिबीतून उठून मुंबई अंडरवर्ल्डचा सर्वात मोठा डॉन बनला आहे. देशाचे पंतप्रधान जेव्हा त्याला संपवण्यासाठी सैन्य पाठवण्याच्या आदेशावर स्वाक्षरी करतात, तेव्हापासून मालिकेचा पहिला चित्रपट सुरू होतो. चित्रपटाचा दुसरा भाग पहिल्यापेक्षा अधिक लोकप्रिय होता आणि तो अशा टप्प्यावर संपतो जिथे ‘KGF Chapter 3’ मध्ये सर्व क्षमता आहेत.

भोजपुरी सिनेसृष्टीला नव संजीवनी
गेल्या काही वर्षांपासून भोजपुरी चित्रपट उद्योगाचा व्यवसाय सातत्याने घसरत आहे. आजकाल सुमारे 22 भोजपुरी चित्रपट निर्मितीच्या विविध टप्प्यात आहेत, परंतु भोजपुरी चित्रपटांचा व्यवसाय चित्रपटगृहांमध्ये नगण्य राहिला आहे आणि बहुतेक चित्रपट आता थेट सॅटेलाइट चॅनेल किंवा OTT वर प्रदर्शित होत आहेत. भोजपुरी फिल्म इंडस्ट्रीच्या या निराशाजनक वातावरणात, ‘KGF’ या चित्रपटाच्या भोजपुरी डब व्हर्जनला यूट्यूबवर मोठ्या संख्येने व्ह्यूज मिळाले आहेत. आणि हे व्ह्युज एवढे आहेत की जगभरातील सर्वाधिक पाहिल्या गेलेल्या चित्रपटांमध्ये हा चित्रपट YouTube वर प्रथम क्रमांकावर आला आहे.