Kaali Poster Row : ‘काली’ चित्रपटाच्या आक्षेपार्ह पोस्टरवरून वाढला वाद, यूपी आणि दिल्लीत एफआयआर दाखल


‘काली’ या चित्रपटाच्या आक्षेपार्ह पोस्टरवरून वाद वाढत आहेत. एकीकडे उत्तर प्रदेशमध्ये निर्मात्यांवर एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. त्याचवेळी, धार्मिक भावना दुखावल्याप्रकरणी दिल्ली पोलिसांनी निर्मात्यांविरोधात एफआयआरही नोंदवल्याची बातमी येत आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, ‘काली’ या माहितीपटाच्या पोस्टरमध्ये आई काली बनलेल्या अभिनेत्रीच्या एका हातात सिगारेट आणि दुसऱ्या हातात LGBTQ ध्वज आहे. देवीचे हे रूप पाहून सगळेच दंग झाले आहेत. सोशल मीडियावर, वापरकर्ते निर्मात्यांवर धार्मिक भावना दुखावल्याचा आरोप करत त्यांच्या अटकेची मागणी करत आहेत.

यूपीमध्ये एफआयआर
ANI नुसार, यूपी पोलिसांनी ‘काली’ चित्रपटाची निर्माती लीना मणिमेकलाई यांच्या विरोधात हिंदू देव-देवतांचे अपमानास्पद चित्रण केल्याबद्दल, गुन्हेगारी कट, पूजास्थळी गुन्हेगारी, हेतुपुरस्सर शांतता भंग केल्याच्या त्याचबरोबर धार्मिक भावना दुखावण्याचा हेतू अशा आरोपाखाली एफआयआर नोंदवला आहे.


दिल्लीत एफआयआर नोंदवला
त्याच वेळी, दिल्ली पोलिसांच्या IFSO युनिटने काली चित्रपटाशी संबंधित एका वादग्रस्त पोस्टरच्या संदर्भात आयपीसीच्या कलम 153A आणि 295A अंतर्गत एफआयआर नोंदवला आहे.

निर्मात्यांचे म्हणणे पुढे आले
मणिमेकलाई यांनी ट्विटर पोस्टमध्ये लिहिले आहे की, माझ्याकडे गमावण्यासारखे काहीही नाही. जोपर्यंत मी जिवंत आहे, तोपर्यंत मला निर्भयपणे बोलणारा आवाज बनायचे आहे. जर त्यासाठी माझ्या जीवाची किंमत मोजावी लागली, तर ती दिली जाऊ शकते. जेव्हा वाद वाढू लागला, तेव्हा लीनाने तमिळमध्ये पोस्ट शेअर करत लिहिले, या चित्रपटात दाखवण्यात आले आहे की एका संध्याकाळी काली दिसते आणि टोरंटोच्या रस्त्यावर फिरू लागते. जर तुम्ही हा चित्रपट पाहिला, तर तुम्ही मला अटक करण्याची मागणी करण्याऐवजी, तूम्ही माझ्यावर प्रेम करायला लागाल.

नुसरत जहाँ म्हणाली…
निर्मात्यांची बाजू घेत नुसरत जहाँ म्हणाली, धर्माला यामध्येच आणू नका. ते विकण्यास योग्य बनवू नका. तुमच्या ड्रॉईंग रूममध्ये बसून संपूर्ण मसालेदार कथा पाहणे खूप सोपे आहे. सर्जनशीलतेला मी नेहमीच पाठिंबा दिला आहे. व्यक्तिमत्वाचा आधार घेतला. धार्मिक भावना दुखावल्या जाऊ शकत नाहीत, यावर माझा विश्वास आहे. कारण प्रत्येकजण आपापल्या परीने आपला धर्म पाळतो. मी माझ्या पद्धतीने आहे आणि तू स्वत:… तुला ते करण्याचा अधिकार आहे आणि मलाही.

त्याच वेळी अशोक पंडित यांनी लिहिले की, ‘कन्हैयालालच्या हत्येसाठी नुपूर शर्माला दोषी ठरवणारे सर्वोच्च न्यायालय आता हिंदू देवता (मां काली) यांच्यावर अत्याचार करणाऱ्या चित्रपट निर्मात्याची केस उचलणार का? न्यायालय त्याला तुरुंगात टाकणार नाही का? शहरी नक्षल टोळीच्या बेगम आणि लुटियन्स मीडिया याचा निषेध करतील का?