स्पाइसजेटच्या विमानाचे पाकिस्तानात इमर्जन्सी लँडिंग, विमान दिल्लीहून जात होते दुबईला


कराची – दिल्लीहून दुबईला जाणाऱ्या स्पाईसजेटच्या एसजी-11 विमानाचे तांत्रिक बिघाडानंतर पाकिस्तानातील कराची येथे आपत्कालीन लँडिंग करण्यात आले. विमानातील सर्व प्रवासी सुरक्षित आहेत. या घटनेची माहिती देताना स्पाईसजेटच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, इंडिकेटर लाइटमध्ये तांत्रिक बिघाड झाल्याने स्पाइसजेट बी737 विमान कराचीच्या दिशेने वळवण्यात आले. विमान कराचीत सुखरूप उतरले आणि प्रवाशांना सुखरूप खाली उतरवण्यात आले. प्रवक्त्याने पुढे सांगितले की लँडिंग दरम्यान कोणतीही आणीबाणी घोषित करण्यात आली नाही आणि विमानाचे लँडिंग सामान्य झाले. प्रवाशांच्या सोयीसाठी अल्पोपहाराची सोय करण्यात आली आहे. दुसरे विमान कराचीला पाठवले जात आहे जे प्रवाशांना दुबईला घेऊन जाईल. विमानात एकूण 150 प्रवासी होते, असे प्रवक्त्याने सांगितले.

डाव्या टाकीमध्ये गळतीचा संशय होता: डीजीसीए
स्पाइसजेटच्या विमानात गेल्या 17 दिवसांतील ही सहावी घटना आहे. नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालय (DGCA) सर्व सहा घटनांची चौकशी करत आहे. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की दिल्ली-दुबई बोईंग 737 MAX विमान हवेत असताना त्याच्या डाव्या टाकीतून इंधनाच्या प्रमाणात असामान्य घट दर्शवू लागली. त्यामुळे विमान कराचीच्या दिशेने वळवण्यात आले. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, कराची विमानतळावर तपासणी केली असता डाव्या टाकीतून कोणतीही दृश्य गळती दिसून आली नाही.

स्पाइसजेटने एक निवेदन जारी केले
SpiceJet ने एका निवेदनात म्हटले आहे की, “5 जुलै 2022 रोजी, स्पाइसजेट B737 विमानाचे उड्डाण SG-11 (दिल्ली-दुबई) हे कराचीला सदोष इंडिकेटर लाइटमुळे वळवण्यात आले. विमान कराचीत सुखरूप उतरले आणि प्रवाशांना सुखरूप खाली उतरवण्यात आले.