Sidhu Moosewala : मूसवाला हत्याकांडातील सर्वात मोठा खुलासा… 19 वर्षीय अंकितने केली छातीची चाळण, पोलीसही चक्रावले


चंदीगड : पंजाबचा गायक सिद्धू मूसवाला यांच्या हत्येप्रकरणी अंकित सेरसा आणि त्याचा मित्र सचिन भिवानी यांना दिल्लीच्या विशेष पोलिसांनी अटक केली आहे. पोलिसांनी आरोपीला दिल्ली ISBT येथून पकडले. 19 वर्षीय अंकितने मूसवाला यांच्यावर जवळून गोळी झाडली होती. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अंकितची ही पहिलीच हत्या आहे. त्याने दोन्ही हातांनी गोळ्या झाडल्या. राजस्थानमध्ये खुनाच्या प्रयत्नाच्या आणखी दोन गुन्ह्यांमध्येही अंकितचा सहभाग होता. मात्र त्याने पहिल्यांदाच खून केला होता. अंकित हा लॉरेन्स बिश्नोई टोळीचा सदस्य आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार तो फक्त नववी पास आहे.

अंकित सेरसा मुसेवालाच्या हत्येनंतर आरोपी प्रियव्रत शिपायासोबत त्याच्या कारमध्ये बसला होता. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, दोघेही 7 जून रोजी गुजरातमधील कच्छमध्ये लपले होते. अंकित हा हरियाणातील केसोनीपतमधील सेरसा गावचा रहिवासी आहे. अंकितसह पकडलेला दुसरा आरोपी सचिन भिवानी मूसवाला याने या प्रकरणातील चार शूटर्सना आश्रय दिला होता. राजस्थानच्या चुरू येथील एका जघन्य प्रकरणात सचिन भिवानी वॉन्टेड होता. सचिन भिवानी हा राजस्थानमधील लॉरेन्स बिश्नोई टोळीच्या सर्व कारवाया हाताळणारा मुख्य व्यक्ती होता.

आरोपींकडून 9 एमएम बोअरचे एक पिस्तूल, 10 काडतुसे, 2.30 एमएम बोअरचे एक पिस्तूल, 9 काडतुसे जप्त करण्यात आली आहेत. याशिवाय पंजाब पोलिसांचे तीन गणवेश, एक डोंगल आणि सिम असलेले दोन मोबाइल हँडसेटही जप्त करण्यात आले आहेत.

गायक मुसेवाला यांच्या हत्येसाठी यूपीतील बुलंदशहर येथून एके-47 खरेदी करण्यात आली होती. या हत्येचा तपास करणाऱ्या यंत्रणांना चौकशीच्या आधारे ही माहिती मिळाली आहे. यूपीतील शस्त्र पुरवठादार कुर्बान-इमरान टोळीबाबत माहिती देताना लॉरेन्सने तपास अधिकाऱ्यांना सांगितले की, त्याची टोळी अनेकदा या टोळीकडूनच शस्त्रे खरेदी करत आहे.

पंजाबी गायक सिद्धू मूसवाला खून प्रकरणातील चार आरोपी फतेहाबादमधील फोरलेन येथील हॉटेल रूम क्रमांक 207 मध्ये थांबले होते. आरोपींनी पूर्ण नियोजन करून हॉटेलमध्ये ही खोली बुक केली होती. सिद्धू मुसेवाला यांची 29 मे रोजी पंजाबमधील मानसा जिल्ह्यात गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली होती. या खून प्रकरणात गँगस्टर लॉरेन्स बिश्नोईचे नाव आले होते.