ShivSena in Saamana : ‘चारवेळा मुख्यमंत्री झालो, राज्यपालांनी कधीच पेढा भरवला नाही’, पवारांच्या माध्यमातून शिवसेनेचा हल्लाबोल


मुंबई – महाराष्ट्रात अनेक दिवसांपासून सुरू असलेल्या राजकीय उलथापालथीमध्ये नवे सरकार स्थापन झाले आहे. एकनाथ शिंदे यांनी मुख्यमंत्री तर देवेंद्र फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. विधानसभेतही आज बहुमत चाचणी आहे. दरम्यान, शिवसेनेने ‘सामना’ या मुखपत्रातून राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांच्यावर हल्लाबोल केला आहे. सामनामध्ये शिवसेनेने राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांचा हवाला देत म्हटले आहे की, ते म्हणतात की, ‘मी चार वेळा मुख्यमंत्री होतो, पण राज्यपालांनी पेढा कधीच भरवला नाही’.

राज्यपाल इंग्रजांसारखे खुश
शिवसेनेने सामनामध्ये लिहिले की, आमचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी महाराष्ट्रात सरकार बदलल्याने सर्वाधिक खूश आहेत. क्रांतिकारक भगतसिंग यांना इंग्रजांनी फाशी दिली, तेव्हा त्यांना आनंद झाला. त्याच इंग्रजांप्रमाणे गव्हर्नरही खुश आहेत. त्यांनी पुढे लिहिले आहे की, उद्धव ठाकरे मुख्यमंत्री झाल्यावर राज्यपालांना आनंद नव्हता. त्याचबरोबर राजभवन येथील पेढ्याचे दुकान बंद झाले आहेत.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण
किंबहुना, राजकीय नाट्याच्या पार्श्वभूमीवर बंडखोर आमदार एकनाथ शिंदे आणि भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस नुकतेच राज्यपालांपर्यंत पोहोचले होते. यादरम्यान दोघांकडून सरकार स्थापनेचा दावा करण्यात आला, त्यानंतर राज्यपालांनी दोन्ही नेत्यांना मिठाई खाऊ घातली. हा फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल झाला. यानंतर शरद पवारांचे वक्तव्य पुढे आले की, मी चार वेळा मुख्यमंत्री झालो, पण राज्यपालांनी एकदाही पेढा भरवला नाही.

शिवसेनेने सामनामध्ये लिहिले, शिवसेनाप्रमुखांचे स्मारक म्हणजे चैतन्याचा आणि ऊर्जेचा सूर्य. हे भगवे पांघरलेले आमदार त्यांच्यासमोर शेकोटीही नाहीत. त्यांच्या शिवसेनेत वास्तव्य करताना बाणेदारपणा, गर्व, धाडस, आदर आणि स्वाभिमान होता. ‘कौन आया, रे कौन आया, शिवसेना का वाघ आया’ अशी गर्जना व्हायची, पण आता तसे दृश्य दिसत नव्हते. आमदारांचे चेहरे उतरले होते, त्यांच्या पापामुळे मन अस्वस्थ होत होते, हे त्यांच्या चेहऱ्यावरून स्पष्ट दिसत होते.