Maharashtra : संजय राऊत यांच्याविरोधात वॉरंट जारी, किरीट सोमय्या यांच्या पत्नीने दाखल केली होती याचिका


मुंबई : भाजपचे माजी खासदार किरीट सोमय्या यांच्या पत्नी मेधा सोमय्या यांनी दाखल केलेल्या मानहानीच्या तक्रारीच्या संदर्भात मुंबईतील एका न्यायालयाने शिवसेना खासदार संजय राऊत यांच्याविरोधात जामीनपात्र वॉरंट जारी केले असून ते 18 जुलै रोजी हजर राहण्यास सांगितले आहे. शिवडी महानगर दंडाधिकारी न्यायालयाने गेल्या महिन्यात राऊत यांच्याविरुद्ध समन्स जारी करून त्यांना 4 जुलै रोजी हजर राहण्यास सांगितले होते. मात्र, सोमवारी न्यायालयात राऊत किंवा त्यांचे वकील हजर नव्हते, असे मेधा सोमय्या यांचे वकील विवेकानंद गुप्ता यांनी सांगितले. गुप्ता म्हणाले की, राऊत हजर न राहिल्यामुळे आम्ही त्याच्याविरुद्ध वॉरंट जारी करण्यासाठी अर्ज केला, त्याला न्यायालयाने परवानगी दिली. त्यानंतर न्यायालयाने या प्रकरणाला स्थगिती देत ​​18 जुलै रोजी सुनावणी ठेवली.

आरोपींनी दुखावली फिर्यादीची प्रतिष्ठा
न्यायदंडाधिकाऱ्यांनी समन्स जारी करताना सांगितले की, रेकॉर्डवर तयार केलेली कागदपत्रे आणि व्हिडिओ क्लिप प्रथमदर्शनी दर्शवतात की आरोपीने तक्रारदार (मेधा) विरुद्ध अपमानजनक विधान केले आहे, जेणेकरून ते मोठ्या प्रमाणावर लोकांना पाहता येईल आणि लोकांना बातमी मोठ्या प्रमाणावर मिळेल. आरोपी संजय राऊत यांनी बोललेल्या शब्दांमुळे तक्रारदाराच्या प्रतिष्ठेला धक्का बसल्याचेही तक्रारदाराने प्रथमदर्शनी सिद्ध केल्याचे न्यायालयाने म्हटले आहे.

सोमय्या आणि त्यांच्या पत्नीवर संजय राऊत यांनी केला होता घोटाळ्याचा आरोप
मेधा सोमय्या यांनी गुप्ता आणि लक्ष्मण कनाल या वकिलांच्या मार्फत दाखल केलेल्या तक्रारीत दावा केला आहे की, मीरा भाईंदर महानगरपालिकेच्या अखत्यारित असलेल्या काही सार्वजनिक शौचालयांच्या बांधकाम आणि देखभालीच्या 100 कोटी रुपयांच्या घोटाळ्यात राऊत आणि त्यांच्या पतीवर आरोप निराधार आणि पूर्णपणे बदनामीकारक आहेत.