Gurmeet Ram Rahim : राम रहीमचा डुप्लिकेट असण्याची याचिका फेटाळली, हायकोर्ट म्हणाले- हा काय चित्रपट सुरू आहे का?


चंदीगड : डेरा सच्चा सौदाचा प्रमुख गुरमीत राम रहीमचे राजस्थानमधून अपहरण करून त्याच्या जागी डुप्लिकेट असल्याचा आरोप करणारी याचिका उच्च न्यायालयाने फेटाळून लावली आहे. न्यायालयाने म्हटले की याचिकाकर्ता चित्रपट पाहून आला आहे आणि ती चित्रपटाची कथा आहे, असे दिसते.

याचिका दाखल करताना चंदीगडचे अशोक कुमार आणि इतरांनी राम रहीमला हरियाणा पोलिसांनी अटक केल्याचे उच्च न्यायालयाला सांगितले होते. त्यानंतर पॅरोलवर बाहेर आल्यावर त्यांच्यात खूप मतभेद झाले. भेटीगाठींदरम्यान तो त्याच्या जवळच्या लोकांनाही ओळखत नाही. यासोबतच त्यांच्या शरीरातही बराच फरक दिसून येतो. वयाची 50 वर्षे असताना त्याची उंची एक इंच वाढली असून या वयात कोणाचीही उंची वाढत नाही. यासोबतच त्याची बोटेही लांब झाली आहेत.

उच्च न्यायालयाने या प्रकरणात हस्तक्षेप करून राम रहीमची चौकशी करावी, असे आवाहन याचिकाकर्त्याने केले आहे. या प्रकरणात ज्या प्रकारे राम रहीमचा लूक तयार केला जात आहे, त्याची स्वतंत्र एजन्सीमार्फत चौकशी व्हायला हवी. ही याचिका दाखल केल्याबद्दल न्यायालयाने याचिकाकर्त्याला चांगलेच फटकारले. न्यायालयाने म्हटले की, याचिकाकर्ता चित्रपट पाहून आल्याचे दिसते. न्यायालयाने याचिकाकर्त्याच्या वकिलालाही फटकारले. याचिकाकर्ते काहीही म्हणतील, किमान वकिलाने तरी आपले मत बनवावे, असे न्यायालयाने म्हटले आहे. त्याचवेळी न्यायालयाने म्हटले की, जर राम रहीमची उंची वाढली असेल, तर याचिकाकर्त्याचा त्याच्याशी काय संबंध. न्यायालय याचिकाकर्त्याला दंड ठोठावण्यास तयार होते, परंतु नंतर कोणताही दंड न लावता उच्च न्यायालयाने याचिका फेटाळून लावली.