Amravati Murder : अमरावती पोलिसांनी केमिस्टचे हत्या प्रकरण दडपले, उदयपूरसारख्या घटनेबाबत खासदार राणा यांचा गंभीर आरोप


अमरावती – राजस्थानमधील उदयपूर येथे एका शिंप्याचा गळा चिरून हत्या करण्यात आल्याच्या आठवडाभरापूर्वीच महाराष्ट्रातील अमरावती येथे केमिस्ट उमेश कोल्हे यांची हत्या करण्यात आली होती. राज्यात सत्तापरिवर्तन झाल्यानंतर आता या प्रकरणाला वेग आला आहे. केंद्रानेही एनआयए तपासाचे आदेश दिले असतानाच अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा यांनी याप्रकरणी पोलिसांवर गंभीर आरोप केले आहेत.

उमेश प्रल्हादराव कोल्हे (54) याचा 21 जून रोजी अमरावती येथे गळा चिरून हत्या करण्यात आली होती. त्यावेळी ते दुकानातून घरी जात असताना मध्यभागी दुचाकीवरून आलेल्या हल्लेखोरांनी त्यांचा गळा चिरला. हल्लेखोरांनी त्याचा व्हिडिओही बनवून व्हायरल केला. अमरावतीच्या घंटाघरजवळील श्याम चौकात ही घटना घडली.

अमरावतीचे पोलीस आयुक्त डॉ.आरती सिंह यांनी प्रकरण दडपण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप खासदार राणा यांनी केला. राणा म्हणाल्या की, आम्ही केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांना पत्र लिहिले असून त्यांनी या प्रकरणाचा तपास एनआयएकडे सोपवण्याचे आदेश दिले आहेत.

उदयपूरप्रमाणे खुनाची बाब पोलीस आयुक्त आरती सिंह यांनी केली मान्य
केमिस्ट कोल्हे हत्याकांडानंतर 12 दिवसांनी अमरावतीच्या पोलीस आयुक्तांनी प्रसारमाध्यमांसमोर कबूल केले की हे प्रकरण देखील उदयपूर हत्याकांडासारखेच आहे. ही घटना नुपूर शर्माच्या बाजूने पोस्टिंगशी संबंधित आहे. यावर खासदार राणा यांनी आक्षेप घेत 12 दिवसांनंतर पोलीस आयुक्त या घटनेवर स्पष्टीकरण देत आहेत. यापूर्वी त्यांनी हा दरोड्याशी संबंधित गुन्हा असल्याचे सांगितले होते. दरोडा असल्याचे सांगून प्रकरण दडपण्याचा प्रयत्न करण्यात आला. या प्रकरणाची अमरावतीच्या पोलीस आयुक्तांनी चौकशी करण्याची मागणीही राणा यांनी केली.

आतापर्यंत सात जणांना अटक
अमरावती पोलिसांनी शनिवारी सांगितले की, केमिस्टच्या हत्येचा संबंध सोशल मीडिया पोस्टशी आहे. या हत्येतील सूत्रधारालाही अटक करण्यात आल्याचे पोलिसांनी सांगितले. याप्रकरणी आतापर्यंत सात जणांना अटक करण्यात आली आहे. इरफान खान (वय 32, रा. अमरावती) याला शनिवारी नागपुरातून अटक करण्यात आली. खान यांनी कोल्हे यांच्या हत्येचा कट रचला होता आणि त्यात इतरांनाही सहभागी करून घेतले होते. उदयपूर हत्येप्रमाणेच केमिस्टच्या हत्येचा तपास गृह मंत्रालयाने शनिवारी एनआयएकडे सोपवला.