SpiceJet plane Emergency Landing : दिल्ली विमानतळावर स्पाइसजेटच्या विमानाचे इमर्जन्सी लँडिंग, केबिनमधून निघत होता धूर


नवी दिल्ली – दिल्ली विमानतळावर स्पाइसजेटच्या विमानाचे इमर्जन्सी लँडिंग करण्यात आले आहे. दिल्लीहून जबलपूरला उड्डाण घेत असताना विमानाच्या केबिनमधून धूर निघत असल्याचे पाहून पायलटने इमर्जन्सी लँडिंग केले.

वृत्तसंस्था एएनआयने दिलेल्या माहितीनुसार, दिल्ली-जबलपूर स्पाईसजेट विमान (SG-2962) ला शनिवारी सकाळी दिल्ली विमानतळावर परतीचे लँडिंग करावे लागले जेव्हा केबिन क्रूच्या लक्षात आले की विमानाच्या आत धूर निघत आहे, 5,000 फूट उंचीवर उडत आहे. स्पाइसजेटच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, सर्व प्रवाशांना दिल्ली विमानतळावर सुरक्षितपणे उतरवण्यात आले आहे. एएनआय या वृत्तसंस्थेने दिलेल्या व्हिडिओमध्ये केबिनमध्ये धूर आल्याने प्रवासी वर्तमानपत्रे आणि एअरलाईन बुकलेटमधून स्वत:ला उडवत असल्याचे दिसून आले आहे.

सौरभ छाबरा या प्रवाशाने हा व्हिडिओ ट्विटरवर शेअर केला आहे. आज सकाळी या घटनेला सामोरे जावे लागल्याचे त्यांनी एकत्र लिहिले आहे. स्पाइसजेट आता प्रवासासाठी असुरक्षित असल्याचे दिसते. प्रवासी घाबरू लागल्यावर ते दिल्लीला परतले आहेत. विमानाला आग लागली. कृतज्ञतापूर्वक आम्ही सुरक्षित आहोत त्याने असेही लिहिले की तो बराच वेळ फ्लाइटची वाट पाहत आहे पण स्पाइसजेटकडे बॅकअप नाही.

गेल्या काही दिवसांपासून स्पाइसजेटच्या विमानांमध्ये वारंवार अशा घटना घडत आहेत, त्यामुळे प्रवाशांच्या सुरक्षिततेवरही प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात आहे. 19 जून रोजी पाटणा विमानतळावर दिल्लीला जाणाऱ्या स्पाइसजेटच्या विमानात अचानक आग लागली. विमानाचे विमानतळावर इमर्जन्सी लँडिंग करण्यात आले. विमानाला आग लागली तेव्हा 185 प्रवासी विमानात होते असे सांगण्यात येत आहे.

दिल्लीहून जबलपूरला जाणाऱ्या स्पाईसजेटच्या विमानाचे इमर्जन्सी लँडिंग
त्याचवेळी 19 जून रोजी दिल्लीहून जबलपूरला जाणाऱ्या स्पाइसजेटच्या विमानात टेक ऑफ केल्यानंतर तांत्रिक बिघाड झाला होता. यानंतर विमानाचे IGI विमानतळ टर्मिनल-1 वर आपत्कालीन लँडिंग करण्यात आले. त्यावेळी विमानात क्रू मेंबर्ससह 82 प्रवासी होते.