Monsoon Travel : पावसाळ्यात या ठिकाणांना देऊ नका भेट, नाही तर सहलीचा होईल बेरंग


आल्हाददायक पावसाळ्यात देशाच्या काही भागांचे दृश्य अतिशय सुंदर होते. दक्षिण भारत आणि ईशान्य भारतातील पावसानंतरची दृश्ये अतिशय विलोभनीय आहेत. पण जर तुम्ही पावसाळी प्रवासाचा बेत आखत असाल. तर तुम्हाला काही ठिकाणे टाळावी लागतील. कारण पावसात इथले रस्ते एकदम असुरक्षित होतात. चला तर मग जाणून घेऊया त्या ठिकाणांबद्दल…

मुंबई
जर तुम्ही जुलै ते सप्टेंबर दरम्यान मुंबईला जाण्याचा विचार करत असाल. तर ही कल्पना सोडून द्या. कारण मुंबई आणि परिसरात पावसामुळे शहराचे आकर्षण कमी झाले आहे. तसेच वाहतूक आणि पाणी साचल्याने एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी जाणे कठीण होते. त्यामुळे नोव्हेंबर ते फेब्रुवारीदरम्यान मुंबईची सहल योग्य आहे.

चेन्नई
दक्षिण भारतातील शहरे पावसाळ्यात अतिशय आकर्षक बनतात. पण या मोसमात चेन्नईला जाणे चांगले नाही. कारण या शहराला पूर येतो. ज्यामुळे तुम्ही बाहेर फिरायला जाऊ शकत नाही. जुलै ते सप्टेंबर महिन्यात चेन्नई शहराचा दौरा टाळावा.

गोवा
गर्दी टाळण्यासाठी पावसाळ्यात गोव्याला जायचे असेल तर. त्यामुळे असे अजिबात करू नका. कारण या मोसमात गोव्याला न जाण्याचा सल्ला दिला जातो. या मोसमात गोव्याचे किनारे खूपच धोकादायक होतात.

सिक्कीम
ईशान्येकडील राज्ये पावसाळ्यात खूप सुंदर दिसतात. पण या ऋतूत भेट द्यायची असेल तर. त्यामुळे खूप काळजीपूर्वक पॅक करा. कारण सिक्कीमसारख्या ठिकाणी पाऊस पडल्यानंतर रस्ते अतिशय धोकादायक बनतात. त्यामुळे पावसाळ्यात या ठिकाणांना न भेटले दिलेलीच कधीही उत्तम.