Google: अॅप डेव्हलपर्ससोबत कायदेशीर लढाई लढण्यासाठी Google भरणार 709 कोटी रुपये


सॅन फ्रान्सिस्को – अमेरिकेत सुरू असलेल्या खटल्यात गुगलने अॅप डेव्हलपर्ससोबत समझोता करण्यासाठी 709 कोटी रुपये देण्याची ऑफर दिली आहे. अँड्रॉइड स्मार्टफोनसाठी बनवलेल्या अॅप्सवर वापरकर्त्यांनी केलेल्या खरेदीसाठी विकासकांकडून आकारण्यात येणाऱ्या 30 टक्के कमिशनच्या बदल्यात हे पैसे देण्याचे कंपनीने मान्य केले आहे. मात्र, न्यायालयाने अद्याप या प्रस्तावाला मान्यता दिलेली नाही.

सॅन फ्रान्सिस्को न्यायालयात दाखल केलेल्या याचिकेत अॅप डेव्हलपर्सनी सांगितले होते की गुगलने त्यांच्यासोबत काही करार केले आहेत, तसेच अनेक तांत्रिक अडथळे आणले आहेत. महसूल सामायिकरण करार अॅप विकास आणि संबंधित क्रियाकलापांना देखील मर्यादित करतो. Google Play बिलिंग सिस्टमद्वारे अॅपमधील वापरकर्त्यांनी केलेल्या बहुतेक खरेदीसाठी 30 टक्के सेवा शुल्क आकारले गेले.