एकनाथ शिंदेच्या समर्थनार्थ बॉलिवूड कलाकार, कंगना आणि विवेकने उधळली स्तुतीसुमने


देशाच्या राजकारणात होत असलेले बदल राज्यांमध्येही दिवसेंदिवस पसरत आहेत. महाराष्ट्र हे याचे ताजे उदाहरण आहे, जिथे राज्यातील सर्वात बलाढ्य पक्ष समजल्या जाणाऱ्या शिवसेनेत आता दोन गट पडले आहेत. उद्धव ठाकरे यांनी मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा दिल्यानंतर देवेंद्र फडणवीस मुख्यमंत्रीपदी विराजमान होतील, असे लोकांना वाटत होते, पण उलट महाराष्ट्राची धुरा आता एकनाथ शिंदे यांच्याकडे सोपवण्यात आली आहे. महाराष्ट्राच्या नवीन मुख्यमंत्रीपदी निवड झाल्याबद्दल शिंदे यांच्यावर सातत्याने अभिनंदनाचा वर्षाव होत आहे. आता या अभिनंदन पत्रांमध्ये दोन प्रसिद्ध बॉलिवूड सेलिब्रिटींच्या नावाचाही समावेश करण्यात आला आहे. हे दोघे दुसरे तिसरे कोणी नसून कंगना राणावत आणि या वर्षीचा ब्लॉकबस्टर चित्रपट ‘द काश्मीर फाइल्स’चे दिग्दर्शक विवेक अग्निहोत्री आहेत. दोन्ही कलाकारांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून महाराष्ट्राच्या नव्या मुख्यमंत्र्यांचे अभिनंदन केले आहे.

कंगनाने केले शिंदे यांच्या प्रवासाचे कौतुक
बॉलिवूड अभिनेत्री कंगना राणौतची शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरेंबद्दलची नाराजी स्पष्ट झाली आहे. उद्धव यांच्या राजीनाम्यानंतर कंगनाने एक व्हिडीओही शेअर केला आहे, ज्यामध्ये तिने उद्धव यांचा अभिमान मोडल्याबद्दल बोलले आहे. सोशल मीडियावर उद्धव यांच्या निशाणा साधल्यानंतर आता कंगनाने एकनाथ शिंदे यांचे महाराष्ट्राचे नवे मुख्यमंत्री झाल्याबद्दल अभिनंदन केले आहे. तिच्या अधिकृत इंस्टाग्राम हँडलवर एक कथा शेअर करत कंगनाने एकनाथ शिंदे यांच्या राजकीय प्रवासाचे कौतुक केले. अभिनेत्रीने लिहिले, ‘त्याची यशोगाथा किती प्रेरणादायी आहे… ऑटो रिक्षा चालवण्यापासून ते देशाच्या सर्वात महत्त्वाच्या आणि शक्तिशाली व्यक्तींपैकी एक बनण्यापर्यंत… अभिनंदन सर.’


यावेळी संपूर्ण महाराष्ट्रात एकनाथ शिंदे यांच्या नावाचा जयघोष होत असून विवेक रंजन अग्निहोत्री यांचा आवाजही या जयघोषात होता. ‘द काश्मीर फाइल्स’च्या दिग्दर्शकाने सोशल मीडियाच्या माध्यमातून एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा आणि आनंद व्यक्त केला आहे. त्यांच्या अधिकृत ट्विटर हँडलवर घेऊन विवेक अग्निहोत्री यांनी ट्विट केले आणि लिहिले, एकनाथ शिंदे तुमचे अभिनंदन आणि गतिमान नेतृत्वासाठी देवेंद्र फडणवीस तुमचेही अभिनंदन. अखेर, आता आपण न घाबरता जगू शकू. जय महाराष्ट्र.

हे सेलिब्रिटी आहेत भारतीय जनता पक्षाचे समर्थक
कंगना आणि विवेक यांनी भाजपच्या समर्थनार्थ आवाज उठवण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. याआधीही हे दोन्ही स्टार्स उघडपणे पक्षाला पाठिंबा देताना दिसले आहेत. यावेळीही तसेच झाले. महाराष्ट्राच्या राजकारणात भूकंप झाल्यानंतर बहुमताअभावी उद्धव ठाकरेंना राजीनामा द्यावा लागला, त्यानंतर राज्याच्या संपूर्ण राजकारणात उलथापालथ झाली आहे. परिणामी, राज्यपालांनी भारतीय जनता पक्षाला (भाजप) नवीन सत्ताधारी पक्ष म्हणून घोषित केले. एवढेच नाही तर भाजपने आपल्या मनमिळाऊ रणनीतीने देवेंद्र फडणवीस यांच्याऐवजी एकनाथ शिंदे यांना नवे मुख्यमंत्री म्हणून घोषित केले आहे.