ज्यांना हिंदी बोलता येत नाही त्यांच्यावर सोना महापात्राने साधला निशाणा, म्हणाली – ही वस्तुस्थिती आहे की….


इंडस्ट्रीत आपल्या स्पष्टवक्तेपणासाठी ओळखली जाणारी गायिका सोना मोहपात्रा अनेकदा अनेक मुद्द्यांवर आपले मत मांडते. जवळपास सर्वच बाबतीत सोना उघडपणे तिची मते लोकांसमोर मांडते. याच क्रमाने नुकतेच अभिनेत्रीने गेल्या अनेक दिवसांपासून सुरू असलेल्या भाषेच्या वादावर आपले मत मांडले आहे. हिंदी चित्रपटसृष्टीत काम करूनही काही बॉलीवूड कलाकार हिंदीत प्रवीण नसणे ही लाजिरवाणी बाब असल्याचे सोना म्हणाली.

सोना म्हणाली की, दक्षिण भारतीय चित्रपट स्वतःची संस्कृती अंगीकारत असताना, काही हिंदी चित्रपट कलाकारांना भाषा नीट बोलण्यासाठी धडपड करावी लागते. सोना आजकाल बॉलीवूडमध्ये पार्श्वगायिका म्हणून काम करण्यापेक्षा लाइव्ह शोवर जास्त लक्ष देत आहे. मात्र, तिच्या या निर्णयावर तिने स्पष्ट केले की, याचा अर्थ ती इंडस्ट्री सोडत आहे असे नाही.

सध्या सुरू असलेल्या हिंदी भाषेतील वादावर भाष्य करताना सोना म्हणाली, “मी एक गोष्ट सांगू शकते, की मी आरआरआर आणि पुष्पा चित्रपट पाहिले आहे आणि ते पाहिल्यानंतर मी एक गोष्ट सांगू शकते, सलाम! प्रयास, कला दिग्दर्शन, कास्टिंग हे सर्व अद्भुत होते. त्यांना त्यांची संस्कृती स्वीकारताना पाहून खूप आनंद झाला. ती पुढे म्हणाली की, बॉलिवूडमध्ये आमच्याकडे काही अविश्वसनीय स्टार आहेत, परंतु असे कलाकार देखील आहेत जे केवळ हिंदी बोलू शकतात आणि ही लाजिरवाणी गोष्ट आहे कारण हिंदी चित्रपट स्टार म्हणून एखाद्याला भाषेत अस्खलित असणे आवश्यक आहे. दक्षिणेकडील भारतीय सौंदर्यशास्त्र चित्रपटांमध्ये खूप मजबूत आहे.

बॉलिवूड गायिका सोना महापात्रा लवकरच शट अप सोना या चित्रपटात दिसणार आहे. हा चित्रपट एक डॉक्युमेंटरी आहे, जो गायकावरच आधारित आहे. हा चित्रपट गायिका सोना महापात्रा हिने अनेक धमक्यांना न जुमानता पितृसत्ताविरूद्ध निर्भयपणे लढा दिला यावर आधारित आहे. राष्ट्रीय पुरस्कार विजेत्या चित्रपटाच्या दिग्दर्शिका दीप्ती गुप्ता यांनी केले आहे आणि सोना मोहपात्रा निर्मित आहे. शट अप सोना 1 जुलै रोजी ZEE5 वर प्रीमियर होईल.