तुमचे इंस्टाग्राम ब्लॅक झाले आहे का? यामागे कंपनीचा हात, जाणून घ्या काय आहे संपूर्ण प्रकरण


नवी दिल्ली – या आठवड्यात लोकांना इंस्टाग्राम ब्लॅक दिसत आहे. त्यांनी सेटिंगमध्ये छेडछाड केली नसतानाही ही समस्या येत आहे. हे पाहून अनेक यूजर्स खूप नाराज झाले आहेत. कारण काळ्या रंगामुळे कधीकधी पोस्ट पाहणे आणि मथळे वाचणे कठीण होते. जर तुमचे इंस्टाग्राम आपोआप डार्क मोडवर गेले असेल, तर आम्ही तुम्हाला त्यावर उपाय सांगत आहोत.

खरं तर, इंस्टाग्राम नवीन होम स्क्रीनची चाचणी करत आहे. सीईओ अॅडम मोसेरी यांनी गेल्या महिन्यातच या चाचणीबद्दल सांगितले. या प्रकरणाबाबत मोसेरी म्हणाले, आम्ही इंस्टाग्रामला अशा ठिकाणी घेऊन जात आहोत, जिथे व्हिडिओ हा देशांतर्गत अनुभवाचा एक मोठा भाग बनतो. येथे अधिक सामग्री मिळवण्याचाही हा एक प्रयत्न आहे. आम्ही त्यात सुधारणा करण्याचा प्रयत्न करत आहोत. चाचणीमध्ये आम्ही करत आहेत, तुम्ही जो व्हिडिओ पाहत आहात तो स्क्रीनवर अधिक जागेत दिसेल.

ते म्हणाले, आम्हाला माहीत आहे की, येणाऱ्या काळात व्हिडीओ आणि फोटोंचे भविष्य मोबाईलवर असेल. याला मोबाईल-फर्स्ट असेही म्हणता येईल. हे 9:16 आहे आणि ते खूप इमर्सिव आहे. त्यामुळे तुम्ही जे पाहता तेच तुम्ही दिसेल. आम्ही चाचणी करत आहोत. हे मोठे फोटो आणि मोठे व्हिडिओ आहेत. मोसेरी म्हणाले की असे फीड पाहणे काही आठवडे चालू शकते.

ते कसे बदलाल
तुमच्याकडे आयफोन असल्यास, अॅपमध्ये पार्श्वभूमीचा रंग बदलता येणार नाही. कारण ते सर्वसाधारणपणे तुमच्या डिव्हाइसची सेटिंग्ज मिरर करते. याचा सरळ अर्थ असा आहे की जर तुमचा फोन लाईट मोडमध्ये असेल तर पार्श्वभूमी पांढरी असेल. त्याच वेळी, जर ते गडद मोडमध्ये असेल तर पार्श्वभूमी काळा होईल.

तुमच्याकडे Android फोन असल्यास, तुम्ही Instagram अॅपमध्ये सेटिंग बदलू शकता. यासाठी तुम्हाला स्क्रीनच्या तळाशी उजवीकडे तुमच्या प्रोफाइल पिक्चरवर जावे लागेल. नंतर वरील हॅम्बर्गर मेनूवर क्लिक करा. पुढे, सेटिंग्जवर जा आणि नंतर थीमवर क्लिक करा. येथे तुम्ही गडद आणि प्रकाश मोडमध्ये स्विच करण्यास सक्षम असाल.