IND vs ENG : कोच द्रविड म्हणाला – विराटने 50-60 धावा केल्या तरी चालतील, पुजारा येऊ शकतो सलामीला


बर्मिंगहॅम – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 70 शतके झळकावणाऱ्या विराट कोहलीने स्वत:साठी यशाचे नवे मापदंड तयार केले आहेत. विराटच्या चाहत्यांना शतकापेक्षा कमी काहीही मान्य नाही. हेच कारण आहे की जगातील अनेक फलंदाजांपेक्षा चांगली सरासरी असूनही विराटसाठी गेली दोन वर्षे वाईट मानली जात आहेत. मात्र, या प्रकरणी टीम इंडियाचे प्रशिक्षक राहुल द्रविड यांचे मत वेगळे आहे. विराटने शतक झळकावणे गरजेचे नसून, मॅचविनिंग इनिंग खेळणे गरजेचे असल्याचे द्रविडने म्हटले आहे.

यासोबतच द्रविड म्हणाला की, विराटमध्ये प्रेरणेची कमतरता नाही. आता त्याला कोणाकडून प्रेरणा घेण्याची गरज नाही. अशी वेळ प्रत्येक खेळाडूच्या कारकिर्दीत येते आणि विराट त्यातून बाहेर पडण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहे.

आफ्रिकेत 79 धावाही चमकदार आहेत
द्रविड म्हणाला की, नेहमी शतक झळकावण्याची गरज नसते. केपटाऊनमध्ये कठीण परिस्थितीत 79 धावांची खेळीही शानदार होती. विराट त्याचे शतकात रूपांतर करू शकला नाही, पण चांगली धावसंख्या होती. द्रविड म्हणाला, विराटने स्वत:साठी जे स्केल ठरवले आहे त्या दृष्टीने, लोक त्याच्याकडून शतकापेक्षा कमी काहीही स्वीकारत नाहीत, परंतु प्रशिक्षकाच्या दृष्टिकोनातून, आम्हाला त्याच्याकडून सामना जिंकणारी खेळी पाहायची आहे. मग ती 50 असेल किंवा 60 धावा का होऊ नये.

विराटच्या वयाबद्दल बोलताना द्रविड म्हणाला की तो योग्य वयात आहे आणि त्याच्याकडे अप्रतिम फिटनेस आहे. मला आतापर्यंत भेटलेला विराट हा सर्वात मेहनती व्यक्ती आहे. तो जोरदार तयारी करत आहे. लीसेस्टरमध्ये त्याने ज्या पद्धतीने फलंदाजी केली, त्याने आपल्या गोलंदाजांविरुद्ध काळजीपूर्वक खेळ केला. बुमराहविरुद्ध फलंदाजी केली. तो सर्वकाही बरोबर करत आहे आणि या टप्प्यातून बाहेर येण्यासाठी आवश्यक ते सर्व करत आहे.

सात महिन्यांत सहा कर्णधार असणे चांगले नाही
द्रविड श्रीलंका दौऱ्यावर पहिल्यांदाच भारतीय संघाचा प्रशिक्षक झाला आणि त्यावेळी शिखर धवन संघाचा कर्णधार होता. यानंतर विराट कोहली, रोहित शर्मा, केएल राहुल, ऋषभ पंत, हार्दिक पांड्या आणि आता जसप्रीत बुमराह भारताचे नेतृत्व करणार आहेत. यावर द्रविड म्हणाला की, जेव्हा मी ही जबाबदारी स्वीकारली, तेव्हा मला वाटले नव्हते की इतके खेळाडू भारताचे कर्णधार होतील, परंतु आजच्या काळात असे होऊ शकते. काही खेळाडूंच्या दुखापती, जे राहुलला झाले आणि कोविडमुळे अशा परिस्थिती निर्माण होत आहेत.

पुजारा करू शकतो डावाची सुरुवात
इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटीत चेतेश्वर पुजारा भारतासाठी डावाची सुरुवात करू शकतो, असे संकेतही द्रविडने दिले. तो म्हणाला की गरज भासल्यास तिसऱ्या क्रमांकाचा खेळाडू डावाची सुरुवात करू शकतो. मात्र, मयंक अग्रवाल आधीच टीम इंडियाशी जोडला गेला असून तो रोहितची जागा घेणे जवळपास निश्चित आहे.