नशीब, अधोगतीचे स्थलांतर… राज ठाकरेंचा भाऊ उद्धव यांना जोरदार टोला, काय म्हणाले ते जाणून घ्या


मुंबई : गेल्या 10 दिवसांपासून महाराष्ट्रात सुरू असलेले सत्तानाट्य गुरुवारी उद्धव ठाकरेंच्या राजीनाम्याने संपले. उद्धव यांनी महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा दिल्यानंतर त्यांचे चुलत भाऊ राज ठाकरे यांनीही त्यांच्यावर निशाणा साधला आहे. राज ठाकरे म्हणाले की, ज्या दिवशी माणूस आपले नशीब हे आपले वैयक्तिक कर्तव्य मानू लागतो, त्याच दिवशी त्याचे अध:पतन सुरू होते. यापूर्वी त्यांनी मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याचा मुद्दा उपस्थित करून शिवसेना सरकारवर निशाणा साधला होता.

तीन भाषांमध्ये ट्विट केले
राज ठाकरेंनी ट्विटच्या माध्यमातून उद्धव ठाकरेंवर निशाणा साधला आहे. राज यांनी ट्विटमध्ये लिहिले की, ‘ज्या दिवशी माणूस आपले नशीब आपले वैयक्तिक कर्तव्य मानू लागतो, त्या दिवसापासून पतनाचे स्थलांतर सुरू होते. राज ठाकरेंनी हे ट्विट हिंदी, मराठी आणि इंग्रजी या तीन भाषांमध्ये केले आहे. या ओळी लिहिल्यानंतर राज ठाकरेंनी खाली सही केली आहे.

पोस्टरच्या माध्यमातून लगावला टोला
यापूर्वी राज ठाकरे यांचा पक्ष महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेने (मनसे) पोस्टर लावून शिवसेनेला टोला लगावला होता. त्यात शिवसेनेकडे बोट दाखवत आता कसे वाटतंय, असा सवाल केला आहे. मनसेचे हे पोस्टर मुंबईतील साकीनाका परिसरात लावण्यात आले होते. अजानच्या वादातही राज ठाकरे उघडपणे उद्धव ठाकरे सरकारसमोर उभे ठाकले. त्यांनी सर्व मशिदींमधून लाऊडस्पीकर हटवण्याचा अल्टिमेटम दिला होता.

का आहे राज ठाकरे आणि उद्धव यांच्यात दुरावा?
एक काळ असा होता की राज ठाकरेंकडे शिवसेनेचे भावी नेते म्हणून पाहिले जायचे. महाराष्ट्राच्या राजकारणातील ते एक चमकता तारा होते. लोकांमध्ये बाळ ठाकरेंची प्रतिमा दिसायची. त्यामुळे ते शिवसैनिकांच्या पसंतीस उतरले. मात्र, शिवसेनेला उत्तराधिकारी बनवताना बाळ ठाकरे यांनी पुतण्या राजऐवजी पुत्र उद्धव यांना प्राधान्य देण्यास सुरुवात केली. यावर राज ठाकरे नाराज झाले. त्यांनी शिवसेनेविरुद्ध बंड केले. जानेवारी 2006 मध्ये पक्षापासून फारकत घेतल्यानंतर राज ठाकरे यांनी मार्च 2006 मध्ये स्वतःचा पक्ष स्थापन केला. त्यांनी या पक्षाला महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (मनसे) असे नाव दिले. त्यावेळी त्यांच्यासोबत अनेक शिवसेना समर्थकही गेले होते.