BMC Election : यह तो झांकी है… बीएमसी अभी बाकी है, भाजपचे शिवसेनेला आव्हान


मुंबई : महाराष्ट्राच्या राजकारणात उद्धव ठाकरे विरुद्ध एकनाथ शिंदे यांच्यातील लढत संपुष्टात आली आहे. काल रात्री स्वतः उद्धव ठाकरे यांनी मुख्यमंत्री पदाचा आणि विधानपरिषद सदस्य पदाचा राजीनामा दिला. त्यांच्या या चालीच्या एका बाजूला भाजपचे कमळ फुलले आहेत. दुसरीकडे, त्यांच्या कार्यकर्त्यांनी एकमेकांना लाडू खाऊ घालून शुभेच्छा दिल्या आणि आनंद साजरा केला. 1 जुलै रोजी देवेंद्र फडणवीस महाराष्ट्राचे नवे मुख्यमंत्री म्हणून शपथ घेऊ शकतात, अशी अपेक्षा आहे. त्याचवेळी एकनाथ शिंदे आज दुपारी गोव्याहून मुंबईला परतले आहेत.

ते फडणवीस यांची भेट घेऊन सरकारमध्ये सामील होण्याच्या सूत्रावर चर्चा करतील, असे मानले जात आहे. दरम्यान, मुंबई भाजपने शिवसेनेला नवे आव्हान दिले आहे. भाजपने ट्विटमध्ये लिहिले आहे की यह तो झांकी है… बीएमसी अभी बाकी है.

भाजपच्या ट्विटचे अनेक अर्थ शिवसेनेच्या अडचणी वाढवणार आहे. ज्यात मोठी गोष्ट महानगरपालिकेच्या निवडणुकीची आहे. आगामी महानगरपालिका निवडणुकीसाठी भाजपने आतापासून दुहेरी आवेश दिला आहे. गेल्या पंचवीस वर्षांहून अधिक काळ महानगरपालिकेवर शिवसेनेचा ताबा आहे. यावेळी भाजपने शिवसेनेला महापालिकेच्या सत्तेतून हटवण्याचा पवित्रा घेतला आहे. बृह्ममुंबई महानगरपालिका ही देशातील सर्वात श्रीमंत महानगर पालिका आहे. ज्यांचे बजेट देशातील अनेक छोट्या राज्यांच्या बजेटपेक्षा जास्त आहे.

शिवसेनेच्या अडचणीत होणार आहे वाढ
भाजपच्या आव्हानामुळे यावेळची महानगरपालिका निवडणूक शिवसेनेसाठी खूपच कठीण जाऊ शकते. शिवसेनेचे अनेक आमदार सध्या बंडखोर गटात सामील झाले आहेत. त्यांच्या अनुपस्थितीमुळे त्रास होणार आहे. याचे मुख्य कारण म्हणजे या बंडखोर आमदारांसोबतच त्यांचे समर्थक आणि कार्यकर्तेही शिंदे गटात सामील होऊ शकतात. अशा स्थितीत ज्या मैदानासाठी आणि मजबूत संघटनासाठी शिवसेना ओळखली जाते. ती आता अशक्त होत चालली आहे.