रील नाही, खरी आहे : मित्राने लग्नाला बोलावले पण वरातीत नेले नाही म्हणून पाठवली 50 लाखांची नोटीस


लग्नपत्रिका देऊन लग्नाचे निमंत्रण देऊनही लग्नाच्या वरातीत न नेल्यामुळे एका मित्राने दुसऱ्या मित्रावर 50 लाखांचा दावा ठोकला आहे. ऐकायला नक्कीच विचित्र वाटेल पण ते शंभर टक्के खरे आहे. कार्डमध्ये दिलेल्या वेळेपूर्वी नवरा मुलगा वरातीसह निघून गेल्याचा आरोप आहे. मित्र आणि इतर वऱ्हाडी तयार झाल्यावर मिरवणूक निघाली.

मित्राने वराशी फोनवर बोलून आपली चूक मान्य करण्याऐवजी परत जा, असे सांगितले. यानंतर घटनास्थळी उभ्या असलेल्या वऱ्हाड्यांनी लग्नपत्रिका वाटणाऱ्या मित्राला शिवीगाळ केली. लोकांची सत्यता मित्राच्या हृदयाला भिडली. त्याला मानसिक छळ सहन करावा लागला.

मित्राच्या वागणुकीमुळे आणि लोकांच्या मानसिक छळामुळे दुखावलेल्या मित्राने आपले वकील अरुण भदौरिया यांच्यामार्फत वराला नोटीस पाठवून तीन दिवसांत माफी मागावी आणि 50 लाख रुपये भरपाईची मागणी केली आहे. तसे न केल्यास न्यायालयात खटला दाखल करण्याची धमकी दिली आहे.

अधिवक्ता अरुण कुमार भदौरिया यांनी सांगितले की, रवीचा मुलगा वीरेंद्र रहिवासी आराध्या कॉलनी, बहादराबाद याचा विवाह 23 जून 2022 रोजी अंजू धामपूर जिल्हा बिजनौरसोबत होणार होता. वर रवी याने आपला मित्र चंद्रशेखर यांना लग्नपत्रिका वाटप करणार असल्याची यादी केली.

रवीच्या सांगण्यावरून चंद्रशेखरने मोना, काका, सोनू, कन्हैया, छोटू, आकाश इत्यादी सर्व लोकांना कार्ड वाटले आणि 23 जून 2022 रोजी संध्याकाळी 5:00 वाजता लग्नाला पोहोचण्याचा आग्रह केला. चंद्रशेखर यांच्यासह सर्व लोक संध्याकाळी 4.50 वाजता ठरलेल्या ठिकाणी पोहोचले, मात्र तेथे गेल्यावर वरात निघाल्याचे समजले.

त्यावर चंद्रशेखरने रवीकडून माहिती घेतली, रवीने सांगितले की आम्ही गेलो आहोत आणि तुम्ही लोक परत जा. चंद्रशेखर सांगतात की, त्याच्या सांगण्यावरून लग्नात सहभागी होण्यासाठी आलेल्या सर्वांना दुखावले आणि या सर्वांनी चंद्रशेखरचा अत्यंत मानसिक छळ केला.

त्यांनी चंद्रशेखर यांची प्रतिमा खराब केल्याचा आरोप आहे. या संदर्भात चंद्रशेखर यांनी रवीला फोनवर बदनामी झाल्याची माहिती दिली, मात्र त्यांनी ना खेद व्यक्त केला ना माफी मागितली. चंद्रशेखर यांनी त्यांचे वकील अरुण भदोरिया यांच्यामार्फत रवीला बदनामी केल्याबद्दल जाहीर माफी मागावी आणि तीन दिवसांत 50 लाख नुकसान भरपाई द्यावी, अशी कायदेशीर नोटीस पाठवली आहे.