India vs Ireland : यामुळे हार्दिक पांड्यांने उमरान मलिकला टाकायला दिली शेवटची ओव्हर


डब्लिन – हार्दिक पांड्याच्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघाने टी-20 मालिका जिंकली आहे. त्यांनी मंगळवारी (२८ जून) आयर्लंडविरुद्धच्या दुसऱ्या T-20 सामन्यात चार धावांनी रोमांचक विजय मिळवला. प्रथम फलंदाजी करताना टीम इंडियाने 225 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात आयर्लंडच्या संघाने 221 धावा करून भारतीय खेळाडूंना चकित केले. उमरान मलिकने सामन्यातील शेवटचे षटक टाकले. त्या षटकात विरोधी संघाला 17 धावा करायच्या होत्या. अशा प्रसंगी युवा गोलंदाजावर विश्वास दाखवल्याबद्दल हार्दिकचे कौतुक केले जात आहे.

हार्दिकने उमरान मलिकला सामन्याच्या शेवटच्या निर्णायक षटकात गोलंदाजी करण्याचे कारण सांगितले. मी माझ्या समीकरणातून सर्व दबाव दूर करण्याचा प्रयत्न करत होतो. मी उमरानला पाठिंबा दिला. त्याला गती आहे. अशा वेगवान गोलंदाजांसमोर 18 धावा करणे नेहमीच कठीण असते. आयर्लंडच्या फलंदाजांनी काही अप्रतिम फटके खेळले. त्यांनी खूप चांगली फलंदाजी केली. आमच्या गोलंदाजांनी शेवटच्या क्षणापर्यंत संयम राखला म्हणून मला त्यांचे कौतुक करायचे आहे.

28 वर्षीय खेळाडूने आयर्लंडमध्ये खेळण्याबद्दल आणि भारतीय चाहत्यांकडून मोठा पाठिंबा मिळवण्याबद्दलही सांगितले. पांड्याने चाहत्यांचे आभार मानले आणि सांगितले की त्याचे आवडते खेळाडू दिनेश कार्तिक आणि संजू सॅमसन होते, कारण चाहते त्याच्यासाठी मोठ्याने आवाज करत होते. हार्दिक म्हणाला, प्रेक्षकांचे आवडते कार्तिक आणि संजू होते. जगाच्या या कोपऱ्यात खेळणे हा एक अद्भुत अनुभव आहे. टीम इंडियाच्या समर्थनार्थ अनेक लोक आले. आम्ही त्यांना चांगला खेळ दाखवण्याचा प्रयत्न केला. आशा आहे की आम्ही त्यांना नाराज केले नाही.

तो पुढे म्हणाला, तुम्हाला नेहमीच तुमच्या देशासाठी खेळायचे असते. संघाचे नेतृत्व करणे आणि जिंकणे हा एक चांगला अनुभव आहे. मालिका जिंकणे हे त्याहून खास आहे. दीपक हुडा आणि उमरान मलिकसाठी मी खूप आनंदी आहे. दीपकने त्याच्या टी-20 कारकिर्दीतील पहिले शतक झळकावले. भारतासाठी क्रिकेटच्या सर्वात लहान फॉरमॅटमध्ये शतक ठोकणारा तो चौथा खेळाडू ठरला. त्याच्या आधी रोहित शर्मा, केएल राहुल आणि सुरेश रैना यांनी ही कामगिरी केली आहे.

टीम इंडियाने 20 षटकात 7 विकेट गमावून 225 धावा केल्या. दीपक हुडाने 104 आणि संजू सॅमसनने 77 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात आयर्लंडने 20 षटकांत 5 बाद 221 धावा केल्या. उमरान मलिकने शेवटच्या षटकात चांगली गोलंदाजी करत आयर्लंडला 17 धावा करू दिल्या नाहीत.

शेवटच्या षटकात आयर्लंडला विजयासाठी 17 धावांची गरज होती, पण उमरान मलिकने आयर्लंडला या धावा करू दिल्या नाहीत. शेवटच्या षटकात आयर्लंड संघाला 12 धावा करता आल्या. या विजयासह भारताने दोन सामन्यांची T-20 मालिका 2-0 ने जिंकली. भारताने पहिला टी-20 सात विकेटने जिंकला होता.