GST Council Meeting : ऑनलाइन गेमिंग आणि कॅसिनोवरील GST वाढवण्याचा निर्णय पुढे ढकलला, ऑगस्टमध्ये पुन्हा होणार बैठक


नवी दिल्ली – कॅसिनो, ऑनलाइन गेमिंग, हॉर्स रेसिंग आणि लॉटरींवर 28 टक्के जीएसटी लावण्याचा निर्णय चंदीगडमध्ये सुरू असलेल्या जीएसटी कौन्सिलच्या बैठकीत पुढे ढकलण्यात आला आहे, अशी माहिती अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी बुधवारी दिली. याप्रकरणी आणखी विचारमंथन सुरू असल्याचे त्यांनी सांगितले.

त्यांनी म्हटले आहे की मेघालयचे मुख्यमंत्री कॉनरॅड संगमा यांच्या नेतृत्वाखालील मंत्र्यांच्या गटाला या गोष्टींच्या मूल्यांकन यंत्रणेवर सर्व भागधारकांशी चर्चा करण्यास आणि 15 जुलैपर्यंत अहवाल सादर करण्यास सांगितले आहे. अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी चंदीगडमध्ये सुरू असलेल्या जीएसटी परिषदेच्या बैठकीदरम्यान पत्रकारांशी संवाद साधताना ही माहिती दिली.

या विषयावर निर्णय घेण्यासाठी ऑगस्टच्या पहिल्या आठवड्यात जीएसटी कौन्सिलची पुन्हा बैठक होणार असल्याचे अर्थमंत्र्यांनी सांगितले आहे.

कॅसिनो आणि ऑनलाइन गेमिंगवरील जीएसटी वाढवण्यासाठी मंत्रिगटाच्या अहवालावर परिषदेच्या दोन दिवसीय बैठकीत चर्चा झाली, परंतु गोवा आणि इतर काही राज्यांनी यावर अधिक विचार केला जावा असे सांगितले. पण अंतिम निर्णय पुढे ढकलला आहे.

विशेष म्हणजे GST कौन्सिलच्या बैठकीत मंत्र्यांच्या गटाने शिफारस केली होती की ऑनलाइन गेमिंगवर जास्तीत जास्त GST आकारला जावा आणि तो खेळण्यासाठी दिले जाणारे सबस्क्रिप्शन शुल्क द्यावे. GoM ने आपल्या अहवालात असेही म्हटले आहे की ‘कौशल्याचा खेळ’ आणि असा ‘मौकाचा खेळ’ आहे की नाही यावर कोणताही भेदभाव केला जाऊ नये. सर्व ऑनलाइन गेमिंगवर 28 टक्के जीएसटी एकसमान आकारला जावा.