Box Office Report : ‘जग जुग जियो’ची बॉक्स ऑफिसवर कमाल, ‘भूल भुलैया 2’ आणि ‘KGF 2’ ने जगभरात केली खूप कमाई


नुकत्याच प्रदर्शित झालेल्या ‘जुग जुग जियो’पासून ते एप्रिलमध्ये आलेल्या ‘KGF: Chapter 2’ पर्यंत अनेक चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर जबरदस्त कमाई करत आहेत. एकीकडे वरुण धवनचा ‘जुग जुग जियो’ धमाल करत आहे. दुसरीकडे, कार्तिक आर्यनच्या ‘भूल भुलैया 2’ आणि यशच्या ‘KGF 2’ ने जगभरातील बॉक्स ऑफिसवरुन सुट्टी झाली आहे. होय, 75 दिवसांच्या जगभरात कमाईचे अनेक विक्रम मोडून प्रशांत नीलचा चित्रपट आता परदेशात दाखल झाला आहे. त्याच्या एकूण कमाईचे आकडेही समोर आले आहेत. KGF: Chapter 2 ने आतापर्यंत किती कोटींची कमाई केली त्याची माहिती आम्ही आज तुम्हाला देणार आहोत.

जुग जुग जियो
अभिनेता वरुण धवन आणि अभिनेत्री कियारा अडवाणी स्टारर फॅमिली ड्रामा चित्रपट ‘जुग जुग जिओ’ देखील आठवड्याच्या दिवसात बॉक्स ऑफिसवर धूम करत आहे. सुरुवातीच्या अंदाजानुसार, चित्रपटाने मंगळवारी 4.50 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे, 10 टक्क्यांपेक्षा कमी घसरण नोंदवली आहे. म्हणजेच आता ‘जुग जुग जियो’चे पाच दिवसांचे एकूण कलेक्शन 46.25 कोटी रुपये झाले आहे. व्यापार विश्लेषकांच्या मते, चित्रपट पहिल्या आठवड्याच्या अखेरीस एकूण 53 कोटींचा व्यवसाय करेल.KGF: Chapter 2
ताज्या अपडेटनुसार, ‘KGF: Chapter 2’ (हिंदी) ने परदेशात 71 कोटी रुपयांचा टप्पा ओलांडला आहे. म्हणजेच यशच्या ‘KGF 2’ ने आतापर्यंत जगभरात 583.85 कोटी रुपये कमावले आहेत. जर आपण KGF: Chapter 2 च्या भारतातील व्यवसायाबद्दल बोललो तर प्रशांत नीलच्या चित्रपटाने 434.62 कोटी रुपये (512.85 कोटी ग्रॉस) कमवले आहेत. मात्र, 2022 साली सर्वाधिक कमाई करणारा चित्रपट सलमान खानच्या ‘सुलतान’चा विक्रम मोडू शकला नाही. होय, सुलतानने जगभरात 589 कोटी रुपयांची कमाई केली होती, तर ‘KGF 2’ ने केवळ 583.85 कोटी रुपयांचा आकडा गाठला आहे.

777 चार्ली
कन्नड चित्रपट ‘777 चार्ली’ने 19व्या दिवशी बॉक्स ऑफिसवर 0.80 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे. 10 जून रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित झालेल्या या चित्रपटाने आतापर्यंत 74.78 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे.

विक्रम
3 जून रोजी रिलीज झालेला लोकेश कनगराजचा ‘विक्रम’ चित्रपट 26व्या दिवशीही बॉक्स ऑफिसवर चांगली कमाई करत आहे. कमल हासनच्या चित्रपटाच्या हिंदी व्हर्जनने मंगळवारी 0.13 कोटींची कमाई केली आहे. दुसरीकडे, जर आपण एकूण कमाईबद्दल बोललो तर, विक्रमने एकट्या भारतात 273.6 कोटी रुपये जमा केले आहेत. हा चित्रपट लवकरच भारतीय बॉक्स ऑफिसवर 300 कोटींचा टप्पा पार करेल.

भूल भुलैया 2
नवीनतम अपडेटनुसार, भूल भुलैया 2 ने परदेशात 43 कोटी रुपयांचा व्यवसाय केला आहे. तर भारतात तो अजूनही बॉक्स ऑफिसवर धुमाकूळ घालत आहे. कार्तिक आर्यन आणि कियारा अडवाणीच्या या चित्रपटाने 184.32 कोटी (217.49 कोटी कमाई) कमावले आहेत. म्हणजेच जगभरातील बॉक्स ऑफिसवर या चित्रपटाने 260.49 कोटींची कमाई केली आहे.