Bihar Politics : बिहारमध्ये ओवेसींना मोठा झटका, पाचपैकी चार आमदार राजदमध्ये दाखल


पाटणा – बिहारच्या राजकारणातून असदुद्दीन ओवेसी यांच्या पक्षात मोठी फूट पडल्याची मोठी बातमी समोर येत आहे. एआयएमआयएमच्या पाचपैकी चार आमदार आरजेडीमध्ये सामील झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्याचवेळी, बिहार विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते तेजस्वी यादव यांनीही ओवेसींच्या पक्षाच्या चार आमदारांनी आरजेडीमध्ये प्रवेश केल्याच्या वृत्ताला दुजोरा दिला आहे.

तेजस्वी यांनी चारही आमदारांसह घेतली विधानसभा अध्यक्ष विजय सिन्हा यांची भेट
त्याचवेळी, या घडामोडीपूर्वी, आरजेडी नेते तेजस्वी यादव यांनी बिहार विधानसभा अध्यक्ष विजय सिन्हा यांच्या दालनात एआयएमआयएमच्या चार आमदारांची भेट घेतली होती. यावेळी उपस्थित नसलेले पाचवे आमदार अमूरचे आमदार अख्तुल इमान होते.

या पाच जागी जिंकून आले होते ओवेसींचे आमदार
बिहारमध्ये विधानसभा निवडणुकीत ओवेसींच्या पक्षाने अमौर, कोचाधाम, जोकीहाट, बयासी आणि बहादूरगंज या जागा जिंकल्या होत्या. 2015 मध्ये एआयएमआयएमने निवडणूक लढवली असली तरी त्यांना यश मिळाले नाही. AIMIM ला 2019 च्या लोकसभा निवडणुकीत किशनगंज जागेवर पहिले यश मिळाले. यावेळी AIMIM ने 20 पैकी 16 तिकिटे मुस्लिमांना दिली.