Uddhav Thackeray : परत या, तुम्ही अजूनही मनापासून शिवसैनिक आहात हे मला माहीत आहे, उद्धव यांचे बंडखोर आमदारांना भावनिक आवाहन


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी गुवाहाटी येथे उपस्थित असलेल्या शिवसेनेच्या सर्व बंडखोर आमदारांना पुन्हा एकदा आवाहन केले आहे. हे आवाहन त्यांनी एका पत्राद्वारे केले आहे. उद्धव ठाकरे यांनी आपल्या पत्रात लिहिले आहे की, गेल्या काही दिवसांपासून तुम्ही सर्वजण गुवाहाटीत अडकले आहात, तुमच्याबद्दल रोज नवीन माहिती समोर येत आहे. तुमच्यापैकी बरेच जण माझ्या संपर्कात आहेत. तुम्ही अजूनही मनापासून शिवसेनेत आहात, हे मला माहीत आहे. तुमच्यापैकी अनेक आमदारांच्या कुटुंबीयांनी माझ्याशी संपर्क साधला आहे. मी माझ्या भावना प्रकट केल्या आहेत. शिवसेना परिवाराचा प्रमुख म्हणून मी तुम्हा सर्वांच्या भावनांचा आदर करतो.

कुटुंबप्रमुख या नात्याने मी तुम्हाला नम्र विनंती करतो की अजूनही वेळ आहे. तुम्ही सगळे परत या. माझी तुम्हा सर्वांना विनंती आहे की तुम्ही माझ्यासमोर बसा आणि शिवसैनिकांसह इतरांच्या मनातील संभ्रम दूर करा. कोणाच्याही चुका आणि फसवणुकीला बळी पडू नका. जो सन्मान तुम्हाला शिवसेनेने दिला आहे. तो इतरत्र कुठेही सापडत नाही. शिवसेना पक्षप्रमुख आणि कुटुंबप्रमुख या नात्याने मला अजूनही तुमची काळजी आहे. तुम्ही सर्वांनी एकत्र येऊन चर्चा केली तर नक्कीच मार्ग निघेल.

मुंबईत येऊ शकतात शिंदे
महाराष्ट्राचे राजकीय सरकार उद्धव ठाकरे चालवत असले तरी. मात्र हा रिमोट कंट्रोल सध्या बंडखोर गटनेते एकनाथ शिंदे यांच्या हातात आहे. मंगळवारी दुपारी दीड वाजता एकनाथ शिंदे हे गुवाहाटी येथील रॅडिसन ब्लू हॉटेलमधून अचानक बाहेर आले. यावेळी पत्रकारांशी बोलताना शिंदे म्हणाले की, आम्ही हिंदुत्वाचा मुद्दा पुढे नेत आहोत. आम्ही आजही शिवसेनेतच आहोत आणि शिवसेनेला पुढे नेऊ.

बाळासाहेबांचे हिंदुत्व आम्ही पुढे नेत आहोत, असे त्यांनी आवर्जून सांगितले. येथे आलेले 50 लोक स्वतःच्या इच्छेने आले आहेत आणि त्यांना कोणतेही स्वारस्य नाही. शिंदे गट आणि भाजपमध्ये सरकार स्थापनेची चर्चा जोरात सुरू झाली आहे. दरम्यान, शिंदे आज मुंबईत पोहोचू शकतात, अशी बातमी आहे.

फक्त एकनाथ शिंदे यांच्या संपर्कात आहे
महाराष्ट्राचे आणखी एक बंडखोर मंत्री उदय सामंत यांनी शिवसेना आणि उद्धव ठाकरेंवर निशाणा साधला आहे. आपण फक्त एकनाथ शिंदे यांच्या संपर्कात असल्याचे त्यांनी सांगितले. मी गुवाहाटीत असून बाळासाहेब ठाकरे यांचे विचार पुढे नेण्यासाठी आम्ही सर्व एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा देत आहोत, असे सामंत यांनी सांगितले.