संजय राऊत यांना ईडीची दुसरी नोटीस, आता 2 जुलैला हजर होणार? पात्रा चाळ प्रकरणी चौकशी करणार


मुंबई: शिवसेनेचे खासदार संजय राऊत यांनी मंगळवारी कथित मनी लाँड्रिंग प्रकरणाच्या चौकशीच्या संदर्भात अंमलबजावणी संचालनालयासमोर (ईडी) हजर राहण्यासाठी अतिरिक्त वेळ मागितला आहे. मुंबईतील ‘पात्रा चाळ’च्या पुनर्विकासाशी संबंधित कथित मनी लाँड्रिंग प्रकरणाच्या चौकशीच्या संदर्भात राऊत यांना ईडीने मंगळवारी चौकशीसाठी बोलावले होते आणि त्यांची पत्नी आणि मित्रांसह इतर आर्थिक व्यवहाराची चौकशी करणार होती. शिवसेनेच्या काही आमदारांच्या बंडामुळे महाराष्ट्रातील महाविकास आघाडी सरकारचे भवितव्य धोक्यात असताना राऊत यांना बोलावण्यात आले आहे.

आता ईडीने संजय राऊत यांना दुसरे समन्स बजावले आहे. त्यानुसार त्याला 2 जुलैला ईडीसमोर हजर राहावे लागणार आहे. मात्र, राऊत यांनी ईडीकडे 7 जुलैपर्यंत मुदत मागितली होती. मात्र त्यांना 1 जुलैपर्यंतच मुदत देण्यात आली आहे.

पूर्वनियोजित वेळापत्रकाचा हवाला
ईडीच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, राऊत मंगळवारी अलिबाग (रायगड जिल्हा) येथे पूर्वनियोजित भेटीमुळे शहरात नव्हते आणि त्यांचे वकील सकाळी 11.15 वाजता तपास संस्थेच्या कार्यालयात पोहोचले आणि हजर राहण्यासाठी अतिरिक्त वेळ मागितला. अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, वकिलाने ईडी अधिकाऱ्यांना एक पत्र सादर केले आणि त्यांना राऊत यांना चौकशी एजन्सीसमोर हजर राहण्यासाठी अतिरिक्त वेळ देण्याची विनंती केली.

राऊत यांनी सोमवारी सांगितले की, त्यांच्या राजकीय विरोधकांविरुद्धची लढाई थांबवण्याच्या “षड्यंत्र” म्हणून त्यांना ईडीने समन्स बजावले आहे. अलिबाग येथील बैठकीला हजर राहायचे असल्याने मंगळवारी एजन्सीसमोर हजर राहता येणार नसल्याचे त्यांनी सांगितले होते.