IND vs IRE 2nd T20I Playing 11 : सॅमसन किंवा त्रिपाठी यांना मिळू शकते आयर्लंडचा सफाया करण्याची संधी


मालाहाइड (डब्लिन) – दुसऱ्या T-20I मध्ये, भारतीय संघाला उमरान मलिक सारख्या युवा खेळाडूंकडून चांगल्या कामगिरीची आणि स्वच्छ हवामानाची आशा असेल. पावसामुळे पहिला सामना 12-12 षटकांचा होऊ शकला. दुसऱ्या सामन्यातही पावसाचा अडथळा येऊ शकतो.

भारत आणि आयर्लंड यांच्यात आज दोन सामन्यांच्या टी-20 मालिकेतील शेवटचा सामना खेळवला जाणार आहे. डब्लिनमध्ये रात्री 9 वाजता सामना सुरू होईल. टीम इंडियाने सध्या मालिकेत 1-0 अशी अभेद्य आघाडी घेतली आहे. अशा स्थितीत भारताच्या नजरा आयर्लंडला हरवून मालिका जिंकण्यावर असतील. पहिला सामना भारताने सात गडी राखून जिंकला होता.

हा सामनाही रद्द झाला तर भारत मालिका जिंकेल. मात्र, काही युवा खेळाडू स्वत:ला सिद्ध करण्यात मुकतील एवढाच तोटा आहे. भारताने आतापर्यंत आयर्लंडविरुद्ध चार टी-20 सामने खेळले आहेत. टीम इंडियाने हे चारही सामने जिंकले आहेत.

आयर्लंडविरुद्धच्या मालिकेनंतर भारतीय संघ पुढील महिन्यात इंग्लंडविरुद्ध तीन सामन्यांची टी-२० मालिकाही खेळणार आहे. याआधी युवा खेळाडूंना निवडकर्त्यांना प्रभावित करण्याची संधी आहे. वेगवान गोलंदाज उमरान मलिकलाही या सामन्यात प्रभाव पाडायला आवडेल. आयर्लंडविरुद्धच्या पहिल्या सामन्यात त्याला टीम इंडियासाठी पदार्पण करण्याची संधी मिळाली.

मात्र, त्याला एकच षटक टाकता आले ज्यात त्याने 14 धावा दिल्या. डावातील हे सहावे षटक होते ज्यात हॅरी टेक्टरने मलिकच्या अतिरिक्त वेगाचा फायदा घेत दोन चौकार आणि एक षटकार लगावला. कर्णधार हार्दिक पांड्याने म्हटले आहे की, मलिक जुन्या चेंडूवर चांगला खेळ करतो. अशा स्थितीत पॉवरप्लेनंतर त्याला चेंडू दिला जाऊ शकतो.

आवेश खानलाही डेथ ओव्हर्समध्ये चांगली कामगिरी करता आली नाही. त्यालाही अधिक चांगले करावे लागणार आहे. अनुभवी भुवनेश्वर कुमार पुन्हा एकदा आपल्या स्विंग कौशल्याने आयर्लंडच्या फलंदाजांना अडचणीत आणू शकतो. 22 वर्षीय आयरिश फलंदाज हॅरी टेक्टरने निर्भयपणे फलंदाजी केली. भारतीय कर्णधार हार्दिकनेही त्याच्या कामगिरीचे कौतुक केले. दुसऱ्या सामन्यातही त्याने चांगली कामगिरी केली, तर त्याच्यासाठी आयपीएलचे दरवाजे उघडू शकतात.

या सामन्यात संजू सॅमसन आणि राहुल त्रिपाठी यांच्यापैकी एकाला संधी मिळू शकते. संजू सॅमसनला पहिल्या सामन्यात संधी मिळाली नाही, पण दुसऱ्या सामन्यात त्याला मैदानात उतरवले जाऊ शकते. दुखापतीतून सावरल्यानंतर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पुनरागमन करणारा सूर्यकुमार यादव पहिल्याच चेंडूवर बाद झाला.

दुसऱ्या सामन्यात त्याच्याकडून चांगली कामगिरी अपेक्षित आहे. ऋतुराज गायकवाड दुखापतीमुळे पहिल्या सामन्यात भाग घेऊ शकला नाही. अशा स्थितीत राहुल त्रिपाठी आणि सॅमसन यापैकी एकाला सलामीवीर म्हणून मैदानात उतरवले जाऊ शकते. गेल्या सामन्यात दीपक हुड्डाला सलामी पाठवण्यात आले आणि त्याने चांगली फलंदाजी केली.

प्लेइंग 11 मधील त्याचे स्थान निश्चित आहे. हुड्डाला पुन्हा सलामीला पाठवून सॅमसनला तिसऱ्या क्रमांकावर संधी दिली जाऊ शकते. अशा स्थितीत राहुल त्रिपाठी याला पुन्हा बाकावर बसावे लागू शकते. आयर्लंडच्या फलंदाजांनी चांगली कामगिरी केली, पण त्यांच्या गोलंदाजांना मात्र तशी कामगिरी करता आली नाही. भारताच्या भक्कम बॅटिंग लाइनअपपुढे त्यांना सुधारणा करावी लागेल. क्रेग यंगने स्विंग आणि सीमचा चांगला वापर केला.

सहकारी गोलंदाज यंगकडून प्रेरणा घेऊ शकतो. त्याला माहित आहे की भारतासारख्या संघाविरुद्ध खेळणे दररोज होणार नाही आणि या संधीचा फायदा घेऊ इच्छितो. फिरकीपटू अँडी मॅकब्रायनच्या एका षटकात हार्दिक आणि दीपक हुड्डा यांनी 21 धावा कुटल्या.

संभाव्य संघ –
भारत: राहुल त्रिपाठी/संजू सॅमसन, इशान किशन, दीपक हुडा, सूर्यकुमार यादव, हार्दिक पंड्या (क), दिनेश कार्तिक (विकेटकीपर), अक्षर पटेल, भुवनेश्वर कुमार, युझवेंद्र चहल, आवेश खान/अर्शदीप सिंग/हर्षल पटेल, उमरान मलिक.

आयर्लंड: अँड्र्यू बालबर्नी (सी), पॉल स्टर्लिंग, गॅरेथ डेलनी, हॅरी टेक्टर, लॉर्कन टकर (विकेटकीपर), अँडी मॅकब्राईन, जॉर्ज डॉकरेल, मार्क अडायर, क्रेग यंग, ​​जोशुआ लिटल, कोनर ओल्फर्ट.