आकाश अंबानी रिलायन्स जिओचे चेअरमन, मुकेश यांनी दिला संचालकपदाचा राजीनामा


मुंबई – उद्योगपती मुकेश अंबानी यांनी रिलायन्स जिओच्या संचालकपदाचा राजीनामा दिला आहे. त्याच वेळी, रिलायन्स जिओ इन्फोकॉम लिमिटेडने कंपनीच्या संचालक मंडळाच्या अध्यक्षपदी गैर-कार्यकारी संचालक आकाश अंबानी यांची नियुक्ती करण्यास मान्यता दिली आहे.

रिलायन्स इंडिया लिमिटेडचे चेअरमन मुकेश अंबानी यांचा मुलगा आकाश अंबानी 2014 मध्ये रिलायन्स जिओच्या बोर्डात सामील झाला. रिलायन्स जिओच्या संचालक मंडळावर आकाश अंबानी यांची नियुक्ती करण्यात आल्याच्या बातमीसोबतच मुकेश अंबानी यांनी कंपनीच्या संचालक मंडळाचा राजीनामा दिल्याच्या बातम्या येत आहेत.

27 जून रोजी झालेल्या संचालक मंडळाच्या बैठकीत मुकेश अंबानी यांनी तात्काळ प्रभावाने कंपनीच्या संचालकपदाचा राजीनामा दिला आहे. स्टॉक एक्स्चेंजला जिओने याबाबत माहिती दिली आहे.

कंपनीने स्टॉक एक्स्चेंजला दिलेल्या माहितीत असेही सांगण्यात आले आहे की, कंपनीच्या बोर्डाने रामिंदर सिंग गुजराल आणि केव्ही चौधरी यांना अतिरिक्त संचालक म्हणून सामील होण्यासही मान्यता दिली आहे. त्यांची 27 जूनपासून पुढील पाच वर्षांसाठी स्वतंत्र संचालक म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे. भागधारकांच्या मान्यतेनंतरच या नियुक्त्या वैध असतील.

आकाश अंबानी यांची नियुक्ती 27 जूनपासून लागू झाली आहे. तसेच, आणखी एक मोठा बदल करत, रिलायन्स जिओ इन्फोकॉम लिमिटेडने 27 जूनपासून कंपनीचे व्यवस्थापकीय संचालक म्हणून पंकज मोहन पवार यांच्याकडे जबाबदारी सोपवली आहे. कंपनीच्या संचालक मंडळाने नवीन अध्यक्ष आणि एमडी यांच्या नियुक्तीला मान्यता दिली आहे. कंपनीने 28 जून रोजी शेअर बाजारात नियामक दाखल करताना ही माहिती दिली आहे.

आकाश अंबानी, ब्राउन युनिव्हर्सिटीमधून अर्थशास्त्रात पदवीधर होण्यापूर्वी, त्याचे वडील मुकेश अंबानी कंपनीचे चेअरमन पाहत होते. बोर्डाने मुकेश अंबानी यांचा अध्यक्षपदाचा राजीनामाही स्वीकारला आहे. नव्या पिढीकडे नेतृत्व सोपवताना या नियुक्तीकडे पाहिले जात आहे. मुकेश अंबानी हे Jio Platforms Limited चे अध्यक्ष राहतील.

Jio ची 4G इकोसिस्टम तयार करण्याचे श्रेय मुख्यत्वे आकाश अंबानी यांना जाते. 2020 मध्ये, जगभरातील मोठ्या टेक कंपन्यांनी Jio मध्ये गुंतवणूक केली होती, आकाशने देखील भारतात जागतिक गुंतवणूक आणण्यासाठी कठोर परिश्रम केले होते.